Asante sana ndugu Nevo, mwaweza kuketi. Ninaamini nilisema wakati mmoja kwamba nilifurahi waliponiambia twendeni nyumbani mwa Bwana. Sasa tunasikitika kwamba hatuna nafasi ama nafasi ya kuketi kwa wote waliopo na labda itaendelea kuongezeka hata kwenye juma lijalo, ya watu wanaoingia wakisikia habari za mkutano huu. Lakini sababu ya wakati huu maalum ilikuwa ni kwamba tungeni ni juu ya moyo wangu. Roho Mtakatifu alikuwa ameweka ilani hii ya kusudi kwamba kanisa katika siku hizi linapaswa kupata ujumbe huu, kwa sababu ninaamini ya kwamba ndio ujumbe ulio muhimu sana wa Biblia, kwa sababu unamfunua Kristo katika kanisa lake kwenye wakati huu. Basi hakuna mtu anayeweza kupata imani wala kujua wanalofanya wala wanakoelekea isipokuwa wawe na nini, kitu fulani cha kuwekea msingi mawazo na imani yao kwa hiyo kama maandiko yametufunulia ya Kristo katika siku hizi za mwisho na hali ya wakati, ingetufaa sisi siku kuyachunguza na kuona mahali tulipo sasa. Tunasikitika tuna ya kwamba kanisa letu si kubwa zaidi. Siku moja tunatumaini kuwa nalo nazo siku hizi nne zilizopita, hasa nikiusomea huu kwenye sehemu ya kihistoria ya ya kitabu cha Ufunuo, nimekutana na mambo ambayo kamwe sikuwazia kweli yaliwahi kutukia na hata limeniletea hii hisia kwamba baada ya hizi nyakati saba za kanisa, nikiisha kuzipitia hizo, ningependa kuwa na mfululizo mwingine kama huo wa kuleta ka kanisa la kweli na kanisa la uongo pamoja na kupitia tu kwenye historia na maandiko, kama vile wakati mmoja nilivyojaribu sana kwenye mahubiri kuchukua mzabibu wa kweli na mzabibu wa uongo inayopatikana katika Biblia. Nasi tuna nini, tutajaribu kupata viti vichache, wakati nikiwazia juu ya watu wanaojaribu kukutishwa, nasi tutapata, tutajaribu kupata viti vingine, kujaribu kuvijaza hivyo vijumba huko nyuma na nje na vingine huku tupate kuwaketisha watu wengine zaidi kidogo kati wa hizo ibada. Sasa juu ya hili ningemwomba kila mmoja wenu ambaye kweli anahusika juu ya mambo haya ange angekuja kila wakati ambapo tuta tutalielezea. Wala nisingejitolea ama kujiwazia sehemu tupu kwenye kanda kujitolea kunini sehemu tupu kwenye kanda, kitabu hiki kikuu cha ufunuo wa sehemu tupu kwenye kanda, nyakati saba za kanisa, bali ninamtegemea Mungu kwa uchaji a, apate kunifunulia mara tu ninapokifikia. Historia ya kawaida ambayo ni ya uh, imetolewa kwa wanahistoria udari sana, ni wajuao kwenye chumba changu cha kusomea, sasa hivi ninayapata vitabu vitano ama sita vya maelezo, Babeli mbili cha Hislop, kitabu cha wafia imani cha Fox na vitabu vingine mashuhuri kama vile cha baraza lililotangulia Nikea, yapata vitabu vinne juu ya hayo, karibu kurasa mia nne katika kila kitabu, na hapo lile baraza la Nikea na historia yote tu uwezayo kwa sababu nyuma ya jambo hili kutoka kwenye kanda ya sumaku, tutaandika maelezo juu ya nyakati saba za kanisa, tuvitume kote ulimwenguni tuwezavyo, kwa sababu tuko katika siku za mwisho, tuko katika wakati wa mwisho alikuingia moyoni mwangu sana mpaka kwenye kwenye ule uchaguzi wa mwisho, ndipo nikaona mahali tulipokuwa, ndipo Roho Mtakatifu akaanza kunifunulia ku, kuwaonya watu na kuliweka hili, wala siwezi kulifanya katika ka, ka, kanisa kama hili vya kutosha, alafu kama ningaliketi chini na kukiandika tu hicho kitabu ninajisikia kwamba kama ningalienda mimbarani na uvuvio wa Roho Mtakatifu, miongoni mwa Wakristo unijilie kunisaidia, basi ningetosheleza zaidi kukiandika hicho kitabu. Basi baada ya mimi kukitoa kwenye kanda kwa maana hapo tungepata uvio wake. Hivyo vitabu hakika, kwa namna fulani, vitanyoshwa kidogo, kwa sababu humu ndani tunaingiza vitu ambavyo tusingeweza kuviweka kwenye kitabu. Halafu basi sisi tena tunachukua muda mwingi kupita kiasi tukijirudia wenyewe, ama ninajirudia. Halafu basi katika hicho kitabu yote yatanyoshwa, bali tutajaribu kuyapata yote kadri tuwezavyo kwenye kanda. Sasa hizi kanda, kila usiku, vitabu na kadhalika, hao wavulana watakuwa navyo nje tu ya jengo pale. Sasa huenda nisiweze kila usiku, kwa kuwa tumejitolea kujaribu kwa ajili ya utukufu wa Mungu ku kuleta hizi jumbe saba za kanisa, ama nyakati saba za kanisa katika usiku saba tukichukua kila usiku wakati mmoja kama vile Jumatatu usiku Efeso, Jumanne usiku Simirna, Jumatano usiku Pergamu, Alhamisi usiku Tiatira, Ijumaa usiku Sardi na Jumamosi usiku uh, Philadelphia na Jumapili asubuhi na Jumapili usiku Laodikia, wakati wa kanisa tunaoishi, tukionyesha historia kanisa la mwanzoni na, na, na wale wa, waandishi na wanahistoria na malaika wa wakati huo na na jumbe na mwendeleo wa kanisa, jinsi lilivyoshuka hata kufikia wakati huu. Basi ni la kushangaza sana kuona jinsi kila ubashiri wa andiko hilo unavyolingana kabisa na historia kikamilifu kabisa kwenye wazo lake. Hata lilinishangaza sana mpaka jana, nilikuwa nimesoma hata nikajisikia kana kwamba macho yangu yalikuwa yanavimba. Ndipo nikatoka na kumwambia mke wangu, sijawahi kuota hilo kuwa jinsi hivyo. Mnaona jinsi nilivyokuwa, ni la ajabu na sasa. Wakati mwingine huenda nisiweze kuyamaliza yote katika usiku mmoja, kanisa, ujumbe kwa kanisa. Basi endapo siwezi kuyamaliza usiku, basi kesho yake asubuhi saa nne itatangazwa kila usiku kwa wale wa, wanaotaka kuja na kusikiliza hayo mengine, maana tunaenda, tutajaribu kuuweka kwenye kanda. Nitakuwa na ibada basi kuanzia saa nne ni asubuhi niendelee hadi ya dhuhuri mchana, e, kujaribu kumalizia ujumbe uliosalia, maana wanaweza kuupata kwenye kanda, sio tumetangaza kwamba hakuta kuwa na ibada zozote za uponyaji kwa sababu tunajaribu kuyaweka chini ya matamshi ya kinabii ya Biblia. E, alafu tulikuwa na ibada ya uponyaji hivi majuzi tu hapa. Ndipo baada ya ibada hizi kumalizika, basi tutakuwa na ibada za uponyaji tena mahali hapa lakini sasa na, nataka kufanya jambo hili dhahiri kabisa kusudi kila mtu aweze kukumbuka ya kwamba sasa humu ndani, huenda likakata na kuvuta na kutupa sote mtetemeko mkuu. Lakini ninawajibika sio kwa kwa lolote, ila kulihubiri neno hilo hilo, ni hilo tu, kulishikilia tu neno moja kwa moja. Na mara nyingi huenda, katika nyakati hizi za kanisa, huenda nikakisi juu ya dhehebu la mtu fulani. Basi kama likifanya hivyo, likusudiwi kuwa ni kwa ukali, ni ni kusema tu yale maandiko yamesema na ufunuo nilio nao juu yake. Na ikiwa unafikiri nimekosea, basi usililaumie hilo, niombe tu kwamba Mungu atanionyesha yaliyo kweli, kwa kuwa hakika ninataka kuwa mkweli. Alafu jambo lingine nikitambua ya kwamba jukumu nililonalo katika katika mkutano kama huu kwamba kuwafunza watu kwamba Roho Mtakatifu ataniwajibisha kwa ajili ya maneno ninayosema hapa mimbarani. Kwa hiyo mnaona jinsi ninavyolikaribia hii kwa uchaji. Sasa sa, sa, nini yetu ningalikuwa na haya m mahali pengine lakini kwa kuwa haya ni mafundisho basi katika dini yetu, huko nje kwenye ibada za kiinjilisti, kila mmoja wetu ana wazo ama ama utambuzi ama kama vile imekuwa kote katika wakati. Nasi tuna makanisa yetu wenyewe na yale makanisa yetu yaliyotufundisha na yale tunayoamini sisi. Sipendi kwenda kwenye kanisa la mtu mwingine, ama miongoni mwa watu namna hiyo, na kusema jambo lililo kinyume na yale watu wamefundishwa kwa kuwa hata hivyo, nimejaribu kutoa matamshi yangu kwamba ni nini ikiwa mtu ni Mkatoliki naye analitegemea kanisa Katoliki kwa ajili ya wokovu, amepotea. Ikiwa yeye ni mbaptisti akilitegemea kanisa la kibaptisti amepotea, ama mpentekoste akilitegemea kanisa la kipentekoste kumwokoa amepotea, lakini kanisa lolote, lakini kama mtu huyo binafsi anategemea kwa uchaji imani katika kazi iliyokamilika ya Kristo pale Kalivari, yeye ameokoka. Sijali yeye ni wa kanisa gani, kwa sababu mnaokolewa kwa imani, na hiyo ni kwa neema. Sasa Wakati mwingine katika kufanya jambo hili, ndipo nilitawazia katika maskini jengo langu dogo hapa tulilolianza miaka mingi iliyopita kwa maskini bloku za siku nyingi za zege na kadhalika. Nalo kwa namna fulani ni mahali patakatifu kwetu. Tunachukia, tunachukia tu kuliona limebadilishwa kwa njia moja, kwa sababu hapa ndipo Mungu alipoanza kukutana nasi kwanza, wakati hata hatukuwa tumepasa kafia. Lakini limefikia li mahali sana ambapo linazeeka, nasi tuko katika mradi wa ujenzi ujenzi hapa kujaza sehemu hii na kanisa hapa sasa. Mpaka wakati huo, ninajisikia kwamba wakati nitakaporudi kutoka hudumani, ambapo sitawaudhi ndugu na ama jumbe na kadhalika basi nani- inani ipa haki ya kuele, kuelezea maoni yangu mwenyewe kutoka kwa nini yangu kutoka mimbarani hapa. Na kwa hiyo kama ukisema nimefunzwa tofauti kidogo, ninge nini, alafu basi katika jambo hili tunamwalika tu mtu yeyote anayetaka kuja. Mnaona hakuna mtu anayeudhamini ama chochote kile, ni maskani hapa. Basi mtu yeyote anayetaka kuja amekaribishwa tu kuja njotu moja kwa moja. Kwa hiyo ninawaalika mlete Biblia zenu kila mkutano, na nje na penseli na karatasi na sasa, pamoja na mafafanuzi yote na kadhalika, nisingaliweza kuvileta vitabu hivyo vyote. Kwa hiyo niliandika tu, nikaandika chini kila wakati kwenye karatasi hapa, muhtasari kidogo kutoka kwenye historia na mafafanuzi na kadhalika, nipate kuyasoma tu kutoka kwenye kwenye muhtasari huu hapa hapa, badala ya kuwa na kitabu na ku fungua kurasa. Hata hivyo, inapofikia kwenye maandiko tutaitumia Biblia. Alafu basi, kwenye mafafanuzi nitaelezea ama historia kwamba ni mwanahistoria yupi aliyesema hilo na kadhalika. Alafu katika nini, hakika, kwa minajili ya kitabu kijacho mbona basi, tunaweza kulifa, kulifananisha vizuri basi, na tunaweza kufanya kila kitu vyema. Sasa tutafanya kila tuwezalo kuanza mapema na kuondoka mapema iwezekanavyo. Itachukua siku nane mikutano mi Jumapili hadi Jumapili. Asubuhi ya leo ninaanza mlango wa kwanza wa Ufunuo, wa kitabu cha Ufunuo, nacho Ufunuo kimewekwa katika sehemu tatu, na milango mitatu ya kwanza ndiyo tutakayokuwa tukishughulikia katika siku nane hizi ambapo wakati mmoja wa kanisa ungetuchukua mwezi mzima, lakini itatubiri tu kugusia sehemu za juu kama tuwezavyo. Ndipo mtakapokipata kitabu hicho, kitaandikwa chote zaidi sana katika udontoti. Sasa ufunuo, milango mitatu ya kwanza inahusu ka kanisa, kisha kanisa linatoweka, hatulioni tena mpaka wakati wa mwisho. Kwanzia Ufunuo moja hadi tatu ni kanisa. Ufunuo nne hadi kumi na tisa ni Israeli taifa, na kumi na tisa hadi 22 ni wote wawili pamoja na yale mapigo na maonyo na kadhalika. Mwishoni kimewekwa katika sehemu tatu. Naona nasi tunachukua milango mitatu ya kwanza inayohusu kanisa na wakati wa kanisa tunaoishi. Sasa kwanza, huenda kidogo ikaonekana kuwa kavu kwa kuwa inatulazimu kurejea nyuma na kuweka msingi. Niliomba na kusoma na kufanya yote niliyoweza kujaribu kupata hisi za Roho Mtakatifu jinsi ya kuliweka ili watu wapate kuliona, na kwamba muweze katika kuliona mpate mwangaza na kuwafanya mkaribie Kristo, kwa kuwa tuko katika wakati wa mwisho na ni jambo la ajabu sana kwa kuwa nimekuwa nikisoma historia nijue jinsi lile kanisa lilivyoanza na jinsi lilivyoondoka na kile kilichotukia na kuona uzao huo mdogo wa Mungu ukipitia katika kila moja ya nyakati hizo unakwisha kabisa, karibu na kuisha katika mahali pamoja. Sasa kesho usiku tutaanza na kuwa na kuwa na cha chati hapa, si chati bali ni ubao wa kuandikia, ambapo kwa namna fulani nataka kulifundishia kwenye ubao. Ninaamini mwalimu wa shule ya Jumapili mmoja wao ama ubao, ninauona huko nyuma nitamwomba bawabu aulete huku, auweke hapa mbele kusudi niweze kufundisha kutoka kwenye ubao huo na kuyaandika, mpate kuwa na uhakika. Nanyi mnaweza kuyachora kwenye karatasi yenu na kadhalika, na kuliweka vizuri. Tuwezaje kulileta? Lakini ninataka kusema tu jambo hili kabla hatujaanza kuona mwanzo wa, wa wakati wa kanisa na kuona jinsi mitume yale mafundisho na mambo yaliyofundisha ya na kanuni za Biblia na halafu kuliona kanisa hilo yapata safu ya pili ya mitume, jinsi yalivyoanza kufifia yale mafundisho halisi ya kweli. Safu ya tatu yakienda mbali sana, kufikia safu ya nne lilikuwa limetoweka, likawa vuguvugu vugu. Hilo kanisa likazaa kanisa vuguvugu vugu. Halafu kanisa lililojazwa na Roho ambalo ninasema hili kwa heshima ya kiungu kwa dini ya kila mtu, tangu mwanzo hata wakati huu kanisa lisi la kweli limekuwa ni kanisa la Kipentekoste. Ni kweli, Mungu amelihifadhi kanisa hili, nami siku zote nimeshangaa wakati Yesu alipotoa lile tamshi kasema, msiogope enyi kundi dogo, kwa kuwa baba yenu ameona vema kuwapa ufalme. Mara nyingi nimeshangaa hiyo inamaanisha nini, bali ninaelewa sasa. Juma lilopita tulikuwa na mkutano huko Shiriva Port Lusiana, mkutano mkubwa sana wa kiroho niliowahi kuhudhuria maishani mwangu mwangu Shiriva Port. Nilikuwa nilikuwa so na siku chache za likizo, nami nikashuka kwenda Kentucky pamoja na ndugu hudi hapa mmoja wa mashemasi wa kanisa ama wadhamini, hasa kuwinda. Tukaingia mwituni, nilikuwa nimeimpiga risasi kuchakuro wa kwanza, na mimi nikasema nitangoja tu kwa sababu mtu fulani ali pita pamoja na mbwa, nami nikasema nitangoja tu mpaka kuchakuro warudi kutoka kwenye mashimo. Walikimbia mitini, mashimoni na kujificha. Sasa nikasema watakapotoka nitaketi hapa na kungoja kwa sababu ni baridi sana, na kuna ukungu na masikio yanauma sana, na namwajua na huu upepo mkali unapita ia kwenye uwazi nikasema nitangoja tu mpaka kuchakulo watakapotokea tena. Mara nilipokea chini, Roho Mtakatifu akasema Simama uende mahali unapopaita bonde la mchezaji hapo nitasema nawe. Ndipo nikaenda mahali hapa nilipopaita bonde la mchezaji, kwa sababu kusudi la kulipa jina bonde hilo ilo mwenyewe ni kusudi, nijue mahali nilipokuwa bonde la mchezaji. Ilikuwa ni kwa sababu walikuwa dili, na nakuona kuchakulo kumi na sita wameketi kwenye mti mmoja, nikapiga risasi kile kiasi kilichoruhusiwa, nikawaacha hao wengine pale, nikaenda zangu. Na huo ndio mchezo, jambo la kufanya. Kwa hiyo basi, ninapaita bonde la mchezaji, na ye akanirejesha mali unapopaita bonde la mchezaji. Si kwamba ye alipaita, bali mimi nilipaita. Hivyo ndipo nikapanda juu ya bonde hilo na kuketi chini ya mwaloni mweupe na kungoja kwa yapata nusu saa, wala hakuna kilichotukia. Nikajilaza chini nika lala chini kifudifudi, nikainyoshe mikono yangu, ndipo akasema nami. Ndipo alipofanya hivyo, maneno yaliyo nifu alionifunulia kwenye maandiko yaya haya tunayoyaendea asubuhi ya leo, kama sikuwa nimeliona hapo kabla maishani mwangu mote. Ndipo basi nilipofika shirika poti Luciana, mwanamke ambaye ni mwanamke mwenye karama, jina lake ni Bibi Shiraida Miaka mingi iliyopita wakati malaika wa Bwana alipokutana na nami hapa and chini mtoni mara ya kwanza, na kuonekana katika ile nuru na maneno alionena pale. Miaka kumi na moja baadaye wakati nilipoingia kwenye mkutano, maskini mwanamke huyu alisimama na kunena katika lugha na kufasiri, ilikuwa ni neno kwa neno, jambo lile lile yule malaika alilosema. Na maskini mwanamke yuyu huyu wakati nilipoingia masikanini kwenye ama mali pale, uko shilipapoti tulipokuwa maskani ya uzima, Roho Mtakatifu alishu alimshukia mwanamke huyo na kusema neno kwa neno yale aliyoniambia huko juu kilimani. Ndipo Roho akaanza kutenda kazi na kutoa tafsiri, akitabiri mambo kwa ufunuo, kwa unabii, mambo ambayo yangetukia mkutanoni kesho yake usiku, wala alikukosea hata wakati mmoja. Kabla ya hapo, maskini mwanamke mmoja alisimama mkutanoni, mwanamke wa kibaptista alikuja kule bila kujua yale angeweza kufanya. Naye alikuwa amesimama katikati ya mkutano, ndipo Roho Mtakatifu akamshukia akaanza kunena kwa lugha. Mwanamke a mbaptisti kutoka kwenye kanisa la kwanza la kibaptisti huko Shreveport, alafu yeye akujua ya yale aliyokuwa amefanya, na kisha kabla hajasema lolote Roho Mtakatifu akatoa tafsiri yake, kasema Bwana sema hivi, katika miezi mitatu kutakuwako na roho ya Musa, Eliya na Kristo ikihudumu kwenye maskani hii. Hapo likatukia kikamilifu baptisti mmoja kutoka Meridian, Mississippi, alianza kuweka mkono wake juu ya friji yake kutoa kitu kwenye friji, ndipo roho wa Mungu akamjia naye akanena kwa lugha bila kujua alichokuwa akifanya. Na kabla hajapata hajaelewa alichokuwa akifanya, Roho Mtakatifu akajibu na kusema, nenda Shreveport, Louisiana, mtumishi wangu atakwambia wa la kufanya. Ndipo akaja kule akasema, sielewi, ili alijawahi kutukia hapo kabla. Lo, jamani! tunaishi katika siku za mwisho kabla tu ya kule kuja kwa Bwana. Kanisa hilo dogo daima limekuwa katika uchache la kipentekoste. Simaanishi wa pentekoste wa kimadhehebu, simaanishi hilo, bali watu walio na ujuzi wa kipentekoste Pentekoste si dhehebu. Pentekoste ni tukio linalomwendea yeyote atakaye, Mkatoliki, Myahudi, mwongofu wa Methodisti, wa Baptisti, yeyote atakaye na aje. Ni tukio ambalo mtu binafsi Mungu ashughuliki dhehebu, wala awashughuliki mataifa kama jamii ja, ama watu. Yeye washughulikia watu binafsi, yeyote atakae, awe nzungu, mtu mweusi, manjano, udhurungi, Methodisti, Mbaptisti, Mprotestanti, Mkatoliki, chochote alicho, na aje, yeyote yule. Nina fura sana yeye alilifanya hivyo. Mimi kama vile yule jamaa alivyosema wakati mmoja, ni afadhali ni msikia akisema hivyo kuliko kuliita jina langu William Branham, na aje, maana huenda kukawa na William Branham zaidi ya mmoja Bali aliposema "yeye yote" ninajua hilo lilinijumuisha mimi. Kwa hiyo hivyo ndivyo sisi sote tunavyoweza kujisikia, atakaye na aje. Sasa ninajua kuna watu wengi wanaongojea hapa nje kwenye hoteli na moteli, waliotoka kote ulimwenguni. Mnaona, wapo watu hapa kutoka Ayalandi na mahali mbalimbali, wanaongojea miadi hii, lakini siwezi kushughulikia sasa hivi. Ninataka kuutoa wakati wangu kwa ajili ya hili, mnaelewa. Ninatakapo rudi kutoka kwenye ziara hizi, kwa kawaida nitarudi kumpata ku, mtu wa kumhudumia kwa sababu wanaweka miadi, lakini sasa hivi inatubidi kuachilia waende kwa sababu ya hili. Sasa jambo moja tu, kabla hatujaanza juu ya kitabu hiki. Hapo mwanzo lilikuwa ni kanisa la Kipentecoste. Kanisa hilo la Kipentecoste lilitenda kazi kwa nguvu za Roho na kuandika kitabu cha Matendo. Kwenye safu ya pili, likaanza kufifia, kanisa likawa la kawaida Wakati wa pili wa kanisa lilikuwa ni la kawaida sana, lakini ile mbegu ndogo ya Pentekost iliendelea kusonga mbele, ile ya kiroho. Kisha ikaingia mahali pa nyakati za giza za karibu miaka elfu moja mia nne na kitu za mateso ma, makali. Masikini, wakati huo wa kiPentecost ukaendelea kuishi kupitia hayo. Jinsi ambavyo uliponea hayo, usiniulize. Ilikuwa ni mkono wa Mungu, kitu pekee ambacho kingaliweza kufanya hivyo, kwa sababu waliwafunga kwenye nguzo na kuwachukua wanaume na kuwaweka juu ya ki, kisiki na kuchukua vigingi vya mbao na kuchoma miguu yao na kuachilia wanyama mbwa wa wale kutoka nyuma, wakayavuta matumbo yao kabla hata wajafa. Wakawachukua wanawake wakayakata matiti yao kwa mkasi, namna hiyo matiti yao ya kuume na kusimama na kuwacha damu imwagike mpaka uwai wao watoke. Wakawachukua watoto kutoka kwa mama wajawazito na kuwatupia mbwa na nguruwe, wakati wakiwaangalia. Ukidhaniwa ni Ukristo, bali Biblia ilisema, na Yesu alisema itakuwa kwamba watawaua wakidhani wanamtumikia Mungu. Mnaona? na sasa kitu hicho kilinyemelea mpaka kwenye wakati mwingine, ndipo hatimaye kikatokea. Ndipo tunaona wakati kanisa likifikia kwenye yale matengenezo, limeondoka na kuondoka tangu wakati huo na kumwacha Roho, likamwacha Roho moja kwa moja, hata kufikia wakati huu wa mwisho, wakati liko tayari kujiimarisha na kufanya sanamu ya mnyama. Lakini masikini, hiyo roho ndogo itaishi mioyoni mwa watu mpaka Yesu atakapokuja, haina budi kuishi. Kumbukeni hilo. Tutalichora kwenye ramani, tuchukue historia na, na kila kitu, na kuwaonyesha kwamba ni hivyo hasa. Ni, ni, ni kuache uichukue we historia wewe mwenyewe na kuisoma, uone kile Biblia ilichosema, alafu kile historia ilichosema, uone jinsi zinavyoumana kikamilifu namna hiyo. Lo, naomba sote tusichukue ili tu kama muhadhara, bali kwa uchaji kwa uchaji tuchukue maonyo ya Roho Mtakatifu na kuomba usiku na mchana. Usiache chochote kikuzuie kuomba. Tukiliingilia litayachimbua maisha ya watu hawa mashuhuri kule nyuma, jinsi walivyo, walivyojitolea, utaona jinsi umefanya machache sana Inanifanya ni aibu wakati mwingine, jinsi ambavyo hatunabudi kupata kila kitu kwa urahisi sana, na walipata kila kitu kwa shida sana, walizungukazunguka zunguka. Walisema katika Hebrania 11 wamevaa ngozi za kondona za mbuzi, wakateswa na kusuludiwa. Ukiwa ushuhuda wetu utasimamaje karibu na wao, utasimamaje karibu na huo, nasi inatubidi kuwa na kila kitu wema sana sasa kwa heshima tu kabla hatujakifungua kitabu, ningetaka sisi sote tunaoweza kusimama tu kwa dakika moja kwa ajili ya maombi. Sasa kwa uaminifu wa moyo wako, omba dua kwa ajili ya kwa Mungu. Bwana Mungu muumba wa mbingu na nchi, mwanzilishi wa uzima wa milele na mpaji wa vipawa vyote vyema na vikamilifu Tungekuomba wewe Bwana, kwanza kutusamehe kutokujali kwetu kote na dhambi zetu na makosa yetu dhidi yako wewe, na ya mmoja kwa mwingine, na ya wanadamu wenzetu. Jalia wakati huu mdogo wa kuja pamoja usiwe tu kwa ajili ya, kuji, ya kuzijenga nafsi zetu wenyewe, bali jalia uwe ni wa kutuangazia sana na kutuvuvia, hata tutaenda tukawaambie wengine. Jaliya uwe ni wakati wa kujiweka wakfu tena, kutuunganisha na mwili wote wa Kristo, na kujiandaa kwa ajili ya unyakuo. Baba Mungu, si kwa hisia zangu mwenyewe, nikijua ya kwamba mtumishi wako na watumishi wengine wote hawatoshelezi kwa ajili ya kazi hii kuu tukitambua jinsi watu mashuhuri waliotuacha wameyakinia mioyoni mwao kujaribu kulifunua ili ama kuzungumza juu ya ufunuo huu mkuu, ndipo tunatambua kwamba sisi zaidi ya walivyo wao hututoshelezi, lakini wewe ndiye utoshelevu wetu. Nami ninaomba Baba wa mbinguni ya kwamba utafanya jambo fulani maalumu wakati huu kwamba Roho Mtakatifu atakuwa na mamlaka katika kila moyo. Itahiri midomo inayozungumza na masikio yanayosikia, na wakati haya yote yatakapokwisha na tuiweke wakfu kwako, jalie tutembee kutoka chini ya kizingiti cha nyumba hii tukisema, ilikuwa ni vema kwetu kuwa hapo. Roho Mtakatifu alinena nasi wakati tulipokuwa tumeketi pale, na sasa tumedhamiria tufanye yote tuwezayo. Wakati nuru za jioni zikiangaza, tujalie Bwana. Naomba wakati wa mkutano huu wafanye wanaume na wanawake watiye nanga upya. Naomba uainue wanaji wa lugha, wafasiri wa lugha. Naomba uinue karama za unabii, wainue waubiri, wachungaji wa injilisti, kadhalika kanisa lipate kujengwa wainue wa, wa mishonari waingie udumani huko ng'ambo, na, i, na kuileta Injili hii tukufu. Popote neno litakapoenda, chaliya lianguke kwenye udongo mzuri likizaa mia moja, kwa sababu tunaamini tuko kwenye mwisho wa wakati utimilifu umekaribia. Yajalie mambo haya Baba na juu ya yote, Bwana, kwenye wakati huu unisaidie mimi niliye mhitaji, kwa maana naomba hilo ilo ninapojikabidhi kwako kwa ajili ya ibada hizi, katika jina la, la Yesu Kristo, amina. Dada mmoja ananena katika lugha nyingine, ndugu mmoja natoa fasiri Mungu mwenye nguvu, yule aliyemfufua Yesu katika wafu, tuna furaha sana kujua ya kwamba Roho wako anaishi miongoni mwetu daima. Yeye ni mkweli, wala hana neno lisilo kweli. Na sasa Baba, lithibitishe neno lako zaidi tunaposoma, kwa ajili ya utukufu wako. Pia jalia kila moyo, kama ulivyosema, uandaliwe na uwe tayari, kwa kuwa kutatokea jambo fulani, huenda ikawa watu wataka, watapokea onyo lao la mwisho kuachana na mambo ambayo wanafanya sasa, waingie kwenye njia ya haki. Tunakushukuru wewe Mungu mtakatifu, katika jina la mwanao Bwana Yesu, amina. <coughs> Tukigeukia sasa kitabu cha ufunuo mlango wa kwanza. Sasa kwanza ninataka kusoma vifungu vitatu vya kwanza vya Ufunuo. Ufunuo wa Yesu Kristo aliopewa na Mungu amwonyeshe mtumishi wake mambo ambayo kwabayana budi kuwapo upesi, naye akatuma kwa mkono wa malaika akamwonyesha mtumwa wake Yohana Aliyelishuhudia neno la Mungu na ushuhuda wa Yesu Kristo yaani kwa yote mambo yote aliyoyaona. Heri asomaye na wao wayasikiao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati u karibu. Kama nilivyosema awali. Sasa katika jambo hili tutajaribu kutoa ufafanuzi mdogo sasa wa hiki kitabu kulingana na historia na kadhalika, na kila wakati mnaponiona nikirejea kwenye kurasa nilizoandika ili, hapa ni mambo ambayo nimetoa kwenye vitabu vya mafafanuzi na kadhalika. Sasa mwandishi wa kitabu hiki ni Yohana mtaua, Yohana mtakatifu alikiandikia kizazi cha siku za usoni a b kikielekezwa kwa malaika saba wa vipindi saba tofauti vya wakati wa Ukristo, kipindi cha kutoka kwenye siku za mitume hata kuja kwa Bwana na nini. Sasa nyakati hizi zinafuatana moja kwa moja kila kimoja tangu kupaa kwa Bwana wetu hata kuja kwake tena. Kila wakati wa kanisa unapewa sifa za hali yake ya kiroho, mm. E, kila wakati wa kanisa unaweza kujiangalia kwa maandiko yake yanayozungumzia kiroho, wakati Roho akinena, kila wakati unaweza kujiangalia wenyewe. Kila wakati ulizaa mzabibu wa kweli wa Kristo, yule mwanamwali mwenye hekima, na kila wakati ulizaa mzabibu uliopandikizwa, yule mwanamwali mpumbavu. Wanahistoria wanakubaliana, wanakubaliana, haya ni maisha ya Yohana. Yohana aliishi miaka yake ya mwisho katika mji wa Efeso na akafia mle. Alikuwa kwenye kisiwa cha Patmo wakati alipokiandika kitabu hiki Ufunuo. Haikuwa ni hadithi ya maisha yake bali hadithi ya Kristo katika nyakati za usoni. Naona ilikuwa ni unabii. Si maisha ya Yohana, si maisha ya Kristo bali unabii wa wakati ujao. Haikuwa ni matamshi yake ya kinabii bali maonyo ya Bwana kwa uchaji. Haukuwa ni ufunuo wa mtauo Yohana Mtakatifu bali ni ufunuo wa Kristo aliye Bwana. Ndicho kitabu cha mwisho cha Agano Jipya. Hata hivyo, kinaelezea mwanzo na mwisho wa kipindi cha Injili. wanachuoni wa Biblia wanakubaliana na hayo. Nyaraka kwa nyakati saba za kanisa ziliandikiwa kinabii, nyakati za usoni. Paulo aliandika juu ya maisha na utukufu wa yale makanisa saba yaliyokuwako katika siku zake. Yohana aliandika kuhusu maisha na utukufu wa yale makanisa saba katika siku za usoni, ambapo Yohana alikuwa akiwaandikia wachungaji saba ama wajumbe, kwa kuwa Wakristo wote wako chini ya malaika hawa saba mbalimbali. Sasa Kitabu cha Ufunuo sasa tutakichukua tunapolichambua ili kwa ajili ya asubuhi ya leo na jioni hii, nasi tutajaribu kuachilia yapata saa tano na saa tano unusu kitu kama hicho, kisha tuanze tena usiku wa leo kwenye saa moja. Sasa yaliyomo kwenye mlango huu wa kwanza kifungu cha kwanza kwe, kweli kinajieleza chenyewe kwa sababu ni ufunuo wa Yesu Kristo. Kifungu cha pili, mtaua Yohana mtakatifu ndiye mwandishi na mtumishi. Kifungu cha tatu, baraka zinatangazwa. Kifungu cha nne hadi cha sita, salamu kwa kanisa. Kifungu cha saba, matangazo. Kifungu cha nane, uungu mkuu wa Yesu Kristo. Kifungu cha tisa hadi cha ishirini, lile ono la Patmo na pia kifungu cha 14 na cha 15 vinaelezea utukufu wake wenye sehemu saba za utu wake. Loni la kupendeza tunapomwona Kristo, katika utu wake wenye sehemu saba za nini ya uh, utu wake wenye sehemu saba katika ufunuo wake wenye utukufu sasa kichwa chake kinatoa sifa zake. Ufunuo wa Yesu Kristo si ufunuo wa mtau wa Yohana Mtakatifu, bali ufunuo wa Yesu Kristo mwana wa Mungu. Sasa neno la Kiunani la ufunuo ni apokalipsi, ambalo linamaanisha kuonyesha. Nami nilikuwa nikilichukua neno hilo na kulichunguza, linamaanisha apokalipsi ni kunini? Kama vile mchonga sanamu amechonga sanamu kubwa, naye ameifunika kwa pazia, ndipo basi anaenda na kulipasua na kuliondoa pazia ili na kufunua alicho nacho nyuma ya hilo pazia, ni kufunua nacho kitabu hiki siyo kufunua sana sana utu wa Yesu Kristo. Hata hivyo, bila shaka, kinanena juu ya uungu wake na utu wake wenye sehemu saba, na pia juu ya mambo aliyo yeye, kama vile kuwa ni mfalme na kadhalika, lakini ni kufunuliwa kazi zake za usoni katika nyakati zake saba zijazo za kanisa ni Wakati Bwana wetu alipokuwa duniani, wanafunzi walimuuliza na kusema, Bwana, wakati huu utaurudishia Israeli ufalme? Naye Yesu akasema, si juu yenu kujua wakati huu wala majira, wala hakuna mtu angejua, kasema hata mwana bado hakujua. Bali baada ya kifo chake, kuzikwa na kufufuka na kupaa utukufuni yeye alipokea kutoka kwa Mungu mambo ya usoni ya kanisa, ndipo akarudi apate kuleta ujumbe huu kwa kanisa, na ujumbe huu wa kuja kwake na hali ya makanisa yake kote katika wakati. Yeye asingeweza kufanya hivyo kabla ya mauti, kuzikwa na kufufuka kwake, kwa kuwa bado hakuwa amejua hayo. Lakini mliona jinsi maandiko yanavyosema hapa Ufunuo wa Yesu Kristo ambao Mungu alimpa Kristo, jinsi ambavyo Mungu Baba alimpa mwanawe Yesu Kristo ufunuo, naye akamtuma malaika wake kwa Yohana kuonyesha mambo haya yaliyokuwako, yaliyokuwako, yaliyopo na yatakayokuwako. Lo, limewekwa vizuri. Sasa katika wakati huu mkuu ujao ambao Yohana aliuona, sasa huu ufunuo huu alipewa yeye pekee, apate kufunua kusudi maalum la Kristo, kile ambacho angekuwa na angeonekana katika kila wakati. Hiyo ndio sababu nilisema asubuhi ya leo, weka nia yako kwenye kanisa la kweli. Kanisa la kweli lilianza kwenye siku ya Pentekoste. Hakuna mwanatheolojia msomi wa Bibilia ama mwanahistoria anayeweza kamwe kusema ya kwamba lilianza kwenye siku ya Martin Luther, Wesley, wakati wa Katoliki wala wakati mwingine wowote wa, lilianza pale Pentekoste. Huo ulikuwa ndiyo uzinduzi wa kanisa, huo ulikuwa ndiyo mwanzo. Kwa hiyo basi, katika majadiliano na mtu yeyote, simama kwenye lango hilo la Pentekoste, wala hawawezi kwenda mahali pengine popote. Ni kama tu kumweka sungura shambani, unajua mahali kila shimo lilipo, kwa hiyo umeliziba kabisa, itambidi kurudi mahali papa hapa alipoingilia vyema. Hivyo ndivyo mtu yeyote anayezungumza juu ya makanisa na nyakati za kanisa na matendo ya Roho Mtakatifu, itakubidi kurudi kwenye cha asili mwanzoni itabidi irudi kule, kwa sababu Mungu hana kikomo naye yuna nguvu zote. Kwa hiyo yeye, yeah, akiwa hana kikomo hawezi kufanya jambo fulani hapa kisha afanya kinyume chake huku. Hana budi kufanya kila wakati jinsi alivyofanya mara ya kwanza, kama vile Petro alivyosema kwenye siku ya hapo, mataifa walipompokea Roho Mtakatifu, yeye yeah, alisema, je, tunaweza kukataza maji kwa kuwa hao wamempokea Roho Mtakatifu jinsi tulivyompokea hapo mwanzo. Yesu, wakati alipokuwa duniani, alinena na kusema, ni mtu fulani alikuja na kusema, je, ni halali kwetu kuwa tupa nje wake zetu kwa sababu yoyote? Yesu akasema, yeye aliyemuumba mwanamume alimuumba mwanamke, mwana mwana mwana mwana. kwa sababu hii mwanamume mwana, mwana, hata nini. Akasema, lakini Musa alituruhusu kuandika barua ya talaka. Yesu akasema, haikuwa hivyo tangu mwanzo. Rudini kwenye mwanzo. Kwa hiyo kama tutazungumza juu ya wakati wa kanisa, inatubidi kurudi kwenye mwanzo, tukiweka kando kila tamshi ambalo mtu yeyote ametoa kote katika wakati. Hiki ndicho kitabu rasmi sana cha kitabu chochote katika Biblia, bibiliya. Hiki ndicho kitabu cha pekee ambacho Kristo alitia muhuri wake juu yake. Kinaanza na baraka na kuishia kwa lahana. Heri yeye asomaye, na amelaniwa yeye anayeondoa lolote kwake. Ndicho kitabu cha pekee ambacho Kristo alikiandika mwenyewe katika Biblia, bibiliya nzima. Zile amri kumi yeye aliziandika kwa kidole chake. Hiyo ni kweli, Wayahudi walizishikilia hizo na leo hii. Ni ni Ufunuo. Na kama shetani anachukia kitabu chochote katika Biblia ni Ufunuo. Kuna viwili, yeye anayachukia maandiko yote na ni vitabu vyote rasmi vya maandiko, lakini kwa jumla vile anavyochukia zaidi sana ni Ufunuo na Mwanzo, kwa sababu Mwanzo kinaonyesha ule Mwanzo. Ufunua kinafunua kile kitakachompata katika siku ya mwisho. Yeye atafungwa kwa muda wa miaka elfu moja, kisha yeye pamoja na nabii wa uongo na yule mnyama watatupwa wangali hai kwenye ziwa la moto. Naye atakipinga kitabu cha Mwanzo kuhusu kuhusu kuwa ni cha kweli. Atasema kwamba sio sahihi na naye atachochea mawazo ya watu. Angalieni mahali bilisa anapokaa, hicho kitabu cha mwanzo ama kitabu cha ufunuo cha kwanza na cha mwisho. Nacho kitabu cha ufunuo kina mifano mingi ndani yake kuliko vitabu vingine vyote katika Biblia. Kina mifano zaidi kwa sababu ni kitabu cha unabii, ni kitabu cha unabii. Kwa hiyo kinapaswa kueleweka e, na tabaka la kinabii kitabu hiki hakikukusudiwa kila mtu. Hakuna mtu anayeweza kukielewa, ni vigumu. Kitabu hiki kimetengenezewa tabaka fulani la watu uko katika kumbukumbu kumbu la Torati kinasema mambo ya siri ni ya, ya, ya Bwana. Hiyo ni kweli, naye anatufunulia watoto wake mambo yaliyofichika. Kwa hiyo akiendi ni ya kimwili haiwezi kufahamu hayo mambo makuu ya Maandiko, kwa sababu ni upumbavu kwao, bali kwa wale ambao wanalipenda neno la Mungu, hao ndiyo walioandikiwa hiki kitabu, kwa kanisa. Ufunuo wa Yesu Kristo kwa kwa kanisa liloko Efeso, kwa kanisa liloko liloko Smyrna, kwa kanisa, kwa makanisa na kuendelea. Ufunuo wa Yesu Kristo kwa kanisa, ninapenda hilo. Basi angalieni pia, ndio ukamilisho wa maandiko, ukamilisho mkamilifu, na kimewekwa mahali pake halisi kijiografia, mwishoni mwa Bibilia. Ufunuo wa kitu hicho chote umewekwa hapa nyuma, pamoja na baraka kwa yeye alisomaye na kulisikia, pamoja na laana kwa hao watakaongeza ama kutoa. Ni kitabu rasmi kikamilifu. lo ile yakini, hakuna kitu kinachoweza kuongezewa kwake. Ndipo mtu anapojaribu kutoa chochote kutoka kwake au kuongeza chochote kwake, Mungu alisema ataondoa sehemu hiyo hiyo kutoka kwenye kitabu cha uzima. Unaona, angeondoa sehemu yake kutoka kwenye kitabu I ikiwa angeongeza kwake. Kwa hiyo kwa tunapoona ufunuo wa namna nyingi wa Bwana wetu, kwamba yeye ni nani yeye ni nini? Kama mtu yeyote ataongeza kitu fulani kwake ama kuondoa kitu chochote kwake, ni unabii wa uongo. Wengi wamejaribu kusema walikuwa na jambo fulani jipya kuliko hilo, lakini huo ndio ufunuo mkamilifu wa Bwana Yesu katika wakati wake wa kanisa na, kan na katika siku yake, ufunuo wa Bwana wetu. sasa sasa kufunuliwa neno la Kiyunani, kitu ambacho kimekuwa kimefichwa, kufunua kumfunua Kristo. Sasa kifungu kifuatacho tunaona katika kifungu cha pili, kifungu cha kwanza ni kumfunua Kristo, ufunuo ama kufunua lo, jinsi ambavyo wakati wa mwisho wa kule kuja kwa Bwana kuli kulivyofunikwa kwa mitume. Waliuliza swali, ila ni mmoja tu aliyeishi apate ufunuo huo, na hata hivyo yeye hakuufahamu, kwa kuwa historia haikuwa imefanywa bado. Sasa historia ya kitabu hiki ama ya yaliyomo kwenye kitabu hiki yalielekezwa kwenye yale makanisa saba katika Asia Minor yaliyokuwako wakati huo. Yalielekezwa kwa makanisa hayo saba. Kulikuwako na makanisa mengi kuliko hayo saba siku hizo, lakini kila moja ya makanisa hayo ilikuwa ni muhimu kwa tabia ya kanisa hilo, ambayo ingelifuata kote katika wakati, tabia ya kanisa hilo, kama vile Efeso ilikuwa na tabia Smirna, Pergamo, na kuendelea, Filadelfia. Kila moja ya makanisa hayo lilikuwa na tabia ndani yake, ambayo ingejitokeza tena katika nyakati zijazo. Lo, laiti mngaliweza tu! Kuna mtu yeyote anayeweza kuona ma, matumizi ya kiroho ya, kiro ya maandiko na aweze kusema kwamba hayakuvuviwa? Tendo lako lenyewe ni ya yenyewe makusudi yenyewe ya watu Mbona inayathibitisha kwamba maandiko yamevuviwa, kuona jinsi ambavyo Mungu anayatumia mambo hayo. Yale tu unayofanya hapa ni mfano wa kitu fulani, kama vile Ibrahimu akimtoa Isaka dhabiu mwanawe wa pekee, mfano wa Mungu akimtoa mwanawe mamia ya miaka baadaye. Jinsi Yusufu alivyouzwa na alivyokuwa gerezani akachukiwa na ndugu zake na kupendwa na baba yake, Yesu katika mfano. Jinsi Roho alivyotenda kazi kupitia kwa Yusufu mtu, na kwa urahisi akafananisha maisha ya Kristo kikamilifu. Jinsi ambavyo Daudi mwana wa Daudi alivyoketi kwenye mlima ule ule, wakati Daudi alipokataliwa kama mfalme, kisha akapanda kile kilima, mlima wa Mizeituni, akiangalia nyuma, akilia kama mfalme aliyekataliwa miaka mia chache ba baada ya hapo, mwana wa Daudi alipanda kilima kila, kila kile kama mfalme aliyekataliwa na kulilia Yerusalemu, Roho akiwa katika mfano na umbo lohu. Basi mnaweza kuliona lile kanisa kuu la Kipentekoste katika siku hizi za mwisho. Mnaweza kuona jinsi Mungu alivyolianzisha kwenye siku ya Pentecost. Huyo Roho anapaswa kubaki kanisani kupitia nyakati zote. Wakawa wa kawaida na wasiojali. Iliwabidi kuwa na dhehebu, iliwabidi kuunganisha kanisa na taifa pamoja, na hatimaye wakafanya hivyo na kusababisha mamia ya miaka ya mateso. Halafu yale matengenezo, wao wakatoka na kila mwaka wamekuwa wakikatilia mbali kutoka kwenye roho na kuongezea kwenye mambo ya kawaida, kumwondosha roho na kuongezea kwenye mambo ya kawaida, mpaka sasa wako tayari tu kufanya hivyo tena. Tunaishi kwenye majira haya ya mwisho ya kumalizia ukamilisho wa kanisa. Tuko katika Philadelphia ama wakati wa kanisa la Laodikia. Sasa lango wa kwanza kifungu cha kwanza kilitambulishwa kwa, kwa Yohana. Sasa mwandishi wake ni nani? Yohana. Yohana haukuwa ni ufunuo wa Yohana, nasi tunajua ya kwamba haukuwa kwa sababu ulikuwa ni ufunuo wa Bwana Yesu Kristo. Yeye alikuwa hivi, alichaguliwa kuwa mwanafunzi, nacho kitabu chenyewe kinafunua kile kitu kilichokuwa Yesu Kristo kwa yule yeye alikuwa akimfunua. Nao ulitumwa kwa naye akautuma kwa Yohana kwa mkono wa malaika wake. Hatujui huyo malaika alikuwa ni nani, ili ya isemi huyo malaika alikuwa ni nani lakini tunajua ya kwamba alikuwa ni nabii, maana Bibilia baadaye ilisema ya kwamba mimi Yesu nimemtuma malaika wangu kushuhudia mambo haya ambayo hayana budi kutukia upesi. Ndipo tunaona ya kwamba wakati Yohana alipoanza kumwabudu huyo malaika, huyo malaika alisema, angalia usifanye hivyo, Ufunuo 22. Naamini ndipo na naye akasema, kwa kuwa mimi ni mtumishi mwenzako na wa manabii Huenda ilikuwa ni Elia, huenda ilikuwa ni mmoja wa hao manabii. Yohana alikuwa ni mtume, bali nabii huyu alitumwa na Yohana akiwa ni mtume. Hebu angalie ni tabia ya hizo injili zake zingine, anathibitisha kwamba Yohana si aliyekiandika, kwa sababu hakina tabia za Yohana. Hebu tukueni Yohana wa kwanza, Yohana wa pili kadhalika, na mvisome kisha mwangalie tabia yavyo, alafu mwangalie tabia ya hiki Yohana. alikuwa ni mwandishi na alikuwa ni mtume, bali hii ni roho ya nabii, ni mtu tofauti kwa jumla. Mnaona hayakuwa ni maandiko ya Yohana hao. Haukuwa ni ufunuo wa Yohana, ulikuwa ni ufunuo wa Mungu wa Yesu Kristo kwa makanisa na ilikuwa Yohana alikuwa ni mwandishi tu, mwandishi na nacho hiki kitabu kinatangaza vivyo hivyo. Sasa hakikuandikiwa Yohana, kiliandikiwa kanisa. Vema, Yohana wakati huo alikuwa ndiye mchungaji wa kanisa la Efeso. Na sasa kitabu hicho kimeandikiwa Yohana ama kanisa? Siyo Yohana. Sasa kifungu cha tatu, yeye anatangaza baraka. Sikilizeni hili, heri asomaye na hao wayasiki yao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo, kwa maana wakati huu karibu. Ni wakati gani ulio karibu? wakati mambo haya yatakapotukia wakati ufunuo huu wa Yesu Kristo utakapokamilika katika kila wakati wa kanisa. Sasa sababu ya yeye kukiandika jinsi hii kama angalisema vema, sasa yeye walikuwa wakimtazamia kufanya hivyo, kama ilikuwa imefunuliwa, kama yeye ingalifunuliwa kwa Yohana ya kwamba yeye atakuja mara makanisa hayo yatakapomalizika. Hivyo ndivyo Yohana li, alivyoliwazia. Lakini kama ilikuwa hivyo hayo makanisa mara yalipomalizika yaje ya kama alijua kama ilikuwa imefunuliwa kwake kutakuwako nyakati saba ndefu za kanisa, miaka elfu kadhaa ama miaka mia kadhaa, basi kusingekuwako na sababu ya kungojea. Wangalishia tu wakati wao wa kanisa. Kwa hiyo Mungu alilinena, wala alikufunuliwa kwao, alikufunuliwa Martin Luther, mambo ambayo John Wesley alijua kuhusu maandiko Alijafunuliwa Wabaptisti yale wa Pentekoste wanayojua kuhusu maandiko, kwa sababu ni wakati mwingine, ni majira mengine. Naye Mungu yafunua mambo yake katika majira yake tu. Lo huwezi kupanda mahindi kwenye msimu wa kutipusha na kuvuna, wakati huo huo unapanda mbegu nayo inakuwa inakomaa. Mungu hupanda neno lake na alafu linakuwa moja kwa moja, ndipo tunaangalia nyuma na kusema hilo hapo. Mbona hakika tunaliona likiisha kufunuliwa sasa. Heri neno tangazo la baraka kwenye kifungu cha tatu kwa hawa wasomao ama kusikia siri zake hufanya nia ya kimwili upuuza, ili kwa sababu nia ya kimwili haijui kitu juu yake. Si ajabu nia ya kimwili hailijui, kwa sababu ni shetani ndani ya hiyo nia ya kimwili naye shetani amefichuliwa, naye shetani hataki kufichuliwa. Mmeona jinsi lilivyo jambo la kuchukiza kwa shetani, wakati anapofikiri anaenda kufichuliwa. Angalieni kwenye moja ya ibada hizi, angalieni matendo ya watu, angalieni mkutanoni kabla shetani hajafunuliwa juu ya mtu fulani. Ang... ungeona uso wao ukibadilika, unaona hawajui wa wazie nini. Mara Roho Mtakatifu anashuka na, na kumfunua ibilisi huyo, lo, yeye anauchukia mkutano wa namna hiyo. Hiyo ndiyo sababu tumekuwa na vita jinsi hiyo, kwa sababu neno la Mungu umfichua ibilisi, naona linaeleza kwamba yeye ni nani kama vile mnavyosema mwanamke huyu anayeketi hapa chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu kasema jina lake ni Bibi Jones anatoka nini. Hilo linafanya nini? Linaichukua roho yake linaileta mpaka mahali fulani. Unanijuaje? Mtu huyo hanijui mimi, kwa hiyo haina budi kuwa ni roho fulani. Ni roho ya aina gani? Ni roho ya Mungu. Vipi, nina shida gani? Una kifua kikuu, kaza chochote kile, lakini Bwana asema hivi Lo lo, jinsi shetani anavyochukia hilo, kwa maana linamfichua sasa. Ni ya kimwili inaangalia tu, inasema kusoma akili, telepathia akili, hawajui ni upumbavu kwao. Lakini kwa wale wanaojua kwamba hilo ni nini, lo, ni baraka jinsi gani! Ni kitu gani? Ufunuo, ufunuo wanani? wa nani wa mtu aliye ni barani kwa Yesu Kristo katika wakati huu wa mwisho wa kanisa akijifunua mwenyewe kama alivyoahidi angefanya. Mnaona ni ufunuo. Mnaona na shetani anauchukia huo, jamani, jinsi anavyouchukia yeye. Yeah, amefichuliwa Unaufichua mpango wake. Shetani anachukia ufunuo, na mwanzo nimeliandika hapa, hiyo ni kweli kabisa. Sasa kwa nini anauchukia ufunuo? Ni kwa nini anauchukia sana ufunuo? Ni kwa sababu vitabu vyote rasmi vya neno la Mungu na kanisa la Mungu vimejengwa kwa utaji juu ya ufunuo. Kamwe hautafundishwa shu... shuleni haijalishi tuna seminari ngapi nzuri, ziko huko nyuma katika nyakati za giza. Bibilia pamoja na kanisa ni ufunuo mtupu. Hebu tufungue nina na maandiko yaliyoandikwa hapa, Matayo mlango mm, mm, wa 16 na kifungu cha 18. Hebu tuangalie kidogo kidogo tu Matayo 16 18 tuone mahali maandiko yalipo ambapo ni ufunuo akishuka kutoka mlimani. Kifungu cha kumi na saba: Yesu akajibu akamwambia heri wewe Simoni Bayona, kwa kuwa mwili na damu haviku kufurulia ili, bali baba yangu aliye mbinguni. Nami nakwambia wewe, wewe ndiwe Petro, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, wala milango ya kuzimwa haitalishinda. Sasa kanisa Katoliki husema yeye alijenga juu ya Petro. well, vema. Hayo hayo kweli ni mawazo ya kimwili, usingeweza kuwazia nia ya kiroho ikielewa jam, jambo kama hilo, ambapo Mungu huku mwanao mwenyewe amesimama pale na hata hivyo alijenge ali kanisa lake juu ya mtu wa kawaida kabwena aliyezaliwa katika dhambi. Mtu huyu alilithibitisha yeye, roho huyo yu, huyo yu, yu, akiwa juu yake alimlaani Yesu na kumkana papo hapo usoni mwake. Haikuwa ni Petro ama, wala haikuwa mwamwamba uliokuwa umewekwa pale, kama makanisa mengine yanavyodai. Ilikuwa haikuwa ni mwamba, maana Petro huo mwamba aliokuwa kinena habari zake hapo haukuwa ni Petro wala haukuwa ni yeye. Sasa watu wengi wa Kiprotestanti hujaribu kusema ilikuwa ni Yesu, yeye alilijenga kanisa ilo juu ya nafsi yake yeye. La, ilo lingaisi kweli. Kama ukiangalia haikuwa ni Yesu wala haikuwa ni Petro, ilikuwa ni ufunuo. Mwili na damu havikukufunulia hili, bali Baba yangu ya aliye ya mbinguni amefanya ufunuo huu. Angalieni, inataka kuwaulizeni katika bustani ya Edeni hakuku hakukuwako na maandiko yaliyoandikwa. Halafu hao wavulana wawili, Kaini na Abili, na wote wawili walitaka kutoa sadaka na kupata kibali kwa Mungu. Walipofanya hivyo, Kaini alikuja kajenga madhabahu, Abili akajenga madhabahu. Vema. kama hayo ndio tu Mungu anayohitaji, Mungu angekuwa asiye na haki kumhukumu Kaini. Vema basi, Kaini akatoa sadaka na Habili pia. Wote wawili walitoa sadaka. Kaini aliabudu na Habili pia. Kaini alifanya kila kitu alichofanya Habili. Kwa hiyo, kama kwenda kanisani, kuwa mfuasi wa kanisa, kutoa sadaka na kuomba na kumwabudu Mungu ndiyo yote Mungu anayohitaji, basi Mungu angekuwa, ange siye haki kumuhukumu Kaini kwa kufanya vile yeye alisema afanye. Lakini unaona, Habili kwa ufunuo yeye yeah, yeah, alijua tunda silo lililowatoa kwenye bustani ya Edeni kama vile watu wengi wa kimwili wanavyodhani siku hizi. Habila li, alikuja na kutoa tunda la shamba na Mungu ak, akalikataa, bali lilifunuliwa. Ninamaanisha Kaini alitoa Samahani, Kaini alitoa tunda la shamba, maana alifikiri hilo ndilo lililowatoa kwenye busani ya Edeni. Angalia ufunuo huo, angalia ubishi wake, angalia jinsi unavyoudhi siku hizi. Bali tunda silo lililowatoa humo. Hawa kama wakula matofaa yote, hakika yeye alitambuaje alikuwa yu uchi? Kama alikula tofaa ili usu maisha ya kujuana kimwili, ili, ili bidi iwe hivyo. Sasa tutachukua hilo kama somo na sisi tumelichukua tutalirejea wana andiko hata moja. Baadhi yao wanasema, "Vyema yeye alisema nimepata mwana kutoka kwa Bwana." Naam Bwana, even hivyo na kahaba pia. Mungu hana budi kufanya wai wote lakini ni maisha yaliyopotoka. Eh, mwangalie ile tabia ya, tabi ya mvulana huyo. Yeye alikuwa ni wa baba yake Ibilisi, chuki, katili, muwaji. Mnaona? Halafu basi jinsi Habili wakati wao wazazi wake labda walimwambia ya kwamba ya kwamba hiyo miti ilikuwa na tunda na kadhalika, lakini ilifunuliwa kwa Habili. Habili alitoa akaenda kamchukua mwana kondoo kwa ajili ya damu kutoa uhai, sio mtu wa matunda unaoleta matofana ndizi na peyazi. Lakini Habili kwa ufunuo wa kiroho na moja alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi, Mungu akiishuhudia kwa maana ilifunuliwa kwake kwa imani. Hapo ndipo Mungu alipolijenga kanisa lake, kwa kuwa mwili na damu havikukufunulia hili. Kamwe hukulisoma katika seminari, mtu fulani kamwe hakukufundisha hili mahali fulani, ila Baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili hapo. Kitu hicho chote ni juu ya ufunuo kanisa lote juu ya mwamba huu wa ufunuo wa Yesu Kristo, nitalijenga kanisa langu. Huenda ukachukua yale mchungaji asemayo, huenda ukachukua yale seminari inayofundisha, huenda ukachukua yale kanisa lisemayo, wala si kweli bado huenda ukaweza kulielezea kwa ufasaha, bali mpaka Mungu amekufunulia ya kwamba Yesu Kristo ni mwanawe, nawe umeokolewa kupitia kwa damu yake, juu ya ufunuo huo kwamba yeye ni mwokozi wangu, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, na malango ya kuzimu hayawezi kulishinda. Kwa hiyo basi, unaona ni kwa nini shetani anachu, anakichukia sana kitabu cha ja Ufunuo? Chochote ambacho kimefunuliwa, ufunuo wa kiroho, shetani anakichukia. Hiyo ndio sababu anaipinga sana huduma hii siku hizi, kwa sababu ni kitu gani kufunuliwa kwa Kristo? hata kanisa liendelee na madhehebu yake makuu na mashirika na maskini, jumbe zake zilizopambwa vizuri na kadhalika, hata waendelee. Shetani hata alisumbua hilo, hawana shida, kila mtu anawapigapiga mgongoni. Wakati unapofika ambapo Mungu kwa Roho Mtakatifu anamfunua Kristo tena kanisani kwa nguvu na madhihirisho ya kuwaponya wagonjwa na kufanya ishara ambazo yeye alisema zingewafuata waaminio zitimie, basi shetani anapinduka kitandani mwake anafanya jambo fulani kulihusu. Mpaka wakati huo, shetani ajali unajiunga na kanisa kiasi gani, ajali ni kiasi gani, bali wakati Kristo anapokufunulia ya kwamba yeye ni mwana wa Mungu, na kazi alizofanya wewe unazifanya pia, sio kazi zingine, bali kazi zile zile yeye aniaminie mimi yohana mtakatifu kumi na nne saba yeye aniaminie mimi kazi zifanyazo mimi yeye naye atazifanya atafanya kazi zile zile na kubwa kuliko hizi kwa sababu kristo asingeweza kuhubiri ubatizo wa roho mtakatifu ungekuwa ni mkubwa zaidi asingeweza kuwaletea kwa sababu roho mtakatifu hakuwa ametolewa bado lakini wakati yesu alipokuja na kutoa uhai wake sadaka na roho mtakatifu akarudi basi wangeweza wa kuwapa watu uzima wa milele izo ndizo kubwa zaidi Wonders... lakini ishara na maajabu Yesu alisema so the... dhahiri katika Marko 16, enendeni ulimwenguni kote mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Umbali gani? Ulimwenguni kote. Wangapi? Kila kiumbe. Maadamu injili inahubiriwa, ishara hizi zitafuatana na waaminio. Na wakati hilo linapokuwa ni ufunuo, ndugu, umeukaribia ume ule ufalme. basi juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu na malango ya kuzimwa hayawezi kulishinda. Kwa sababu mwanamume ama mwanamke aliyewahi kuwa kwenye lile jangwa, uko nyuma peke yake, kama Musa alivyokuwa, na ufunuo wa Mungu umedhihirishwa kwake kupitia kwa Roho Mtakatifu, hakuna kitu kinachoweza kumtikisa yeye. Ni mzima na imara tu, awezaje kuwa? Shetani anachukia ufunuo, haupendi hata kidogo, unaivuruga mipango yake. Tabia kitabu hiki inaonyesha kwamba Yohana hakukiandika. Hiyo ni kweli, kwa kuwa ni, ninini, ni kwa ajili ya wengine. Haya ni maandishi yake, bali sio uvuvio wake. Ni uvuvio wa Mungu ndio unaokiandika kitabu hiki. Vema, hebu tuone vile kinavyosema sasa. Heri asomaye na wao wayasikiao unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo, kwa maana wakati ukaribu. Sasa Wakati umekaribia. Kitu gani? Wakati ufunuo kamili wa Yesu Kristo umefanywa ujulikane kwa makanisa yake na huku nyakati zote zikipita unafunuliwa tu kwao. Sasa tuko moja kwa moja kwenye wakati wa mwisho. Kwa hiyo sasa, kweli tuko kwenye mwisho wa ulimwengu, tuko katika ukamilifu wa historia ya ulimwengu. Na kabla juma hili alijaisha, na Mungu akiwa yu pamoja nasi akitusaidia, tutathibitisha ya kwamba tuko kwenye ukamilifu wa nyakati za kanisa. Tuko katika Philadelphia ama wakati wa kanisa la Laodikia, ukamilifu wa nyakati zote. Tuko kwenye ukamilifu wa ulimwengu wa kisiasa, toka kwenye ukamilifu wa, wa ulimwengu wa kawaida. Tuko kwenye ukamilifu wa vitu vyote, tuko katika mwisho wa kila kitu cha kawaida, tukiwa tayari kuingia. Nilipokuwa nikija hivi majuzi, ninaamini nilikuwa nikienda Silverport, ama kuja mahali fulani, nikaangalia, nikasema, miti inakufa, nyasi zinakufa, maua yanakufa, ninakufa, ulimwengu unakufa. Kila kitu kinakufa. Kila kitu katika ulimwengu huu kinakufa. Tumeketi hapa asubuhi ya leo tukifa. Hakika kuna ulimwengu mahali fulani ambapo kila kitu hakifi. Endapo kuna mmoja ambapo kila kitu kinakufa, hapana budi kuwe na mmoja ambapo kila kitu kinaishi. Huo ndio tunaotamani kufika, mahali hapo ambapo pana miti na simama isiyopatikana na mauti lo, ambapo kila kitu akipatikana na mauti, lakini na simama katika, katika utukufu wa Mungu. Sasa sasa vifungu vitatu vya kwanza ambavyo tumekuwa navyo sasa, tukiweka msingi, cha kwanza ufumuo wa Yesu Kristo, cha pili ulitolewa kwa Yohana kwa mkono wa malaika, na cha tatu ni heri, heri kwa hao wasomao. Na endapo huwezi kusoma, heri yeye asikiaye. Huwezi kusoma, wewe lisikie tu hivyo tu, heri yeye asomaye na endapo uweze kusoma, heri yeye asikiaye, kwa kuwa wakati umekaribia. Sasa wazia kile kitabu rasmi cha huu, kinachomaanisha ni kwamba Yohana yule mwandishi, hapo katika kuandika alikuwa huyu ni Yohana hapa akisema tu heri na kadhalika. Sasa kile ninachowazia ilikuwa katika agano la kale, kuane alisimama asubuhi na kusoma maandiko, kusanyiko likasikiliza wengi wasingeweza kusoma. Kwa hiyo akasema heri yeye asomaye na yeye asikiaye. Mnaona, msomaji na msikilizaji, yule asomaye na kusikia amebarikiwa. Kwa hiyo ukiketi tu na kulisikiliza, umebarikiwa. Heri yeye asomaye na yeye asikiaye, kwa kuwa wakati umekaribia. Sasa. Kwanzia nne hadi sita ni salamu kwa kanisa. Sasa tunataka kuchukua hiki cha nne na cha sita. Sasa kabla hatujakifikia, ninataka kila mtu ajaribu kuwazia sana. Sasa ni kitu gani? Sasa ni ufunuo wa Yesu Kristo, ambapo Mungu aliondoa pazia kutoka kwa wakati huwa hapa, wakati ambao Yesu hangeweza kuona wakati alipokuwa hapa duniani zile nyakati za kanisa kile kingetukia. Kwa hiyo Mungu aliliondoa pazia akalivuta nyuma na kumwacha Yohana angalie ndani na kuona kile kila wakati wa kanisa utakachofanya na kuyaandika kwenye kitabu na kuyatuma kwenye yale makanisa saba. Ni kitu gani? Kristo akifunuliwa katika siku za matendo ya yake kimejaa matendo. Kitabu hiki pia ni kitabu cha unabii ambao Kristo ameutoa, Mungu ametupa kwa mkono wa malaika wake, ukaandikwa na Yohana, na baraka kwa kila mtu atakayeusoma au kuusikia ukisomwa, kwa kuwa, kwa kuwa wakati umekaribia, wakati haya yote yametimizwa tuna mandhari nzuri sasa. Pia kumbukeni, tunaliwazia kanisa upande mmoja, kanisa lilianza upande huo mwingine, kanisa linaisha. Utaliingilia kindani zaidi Jumatatu usiku, tutakapozifikia zile nyakati za kanisa. Yoana kwa yale makanisa saba yaliyoko Asia, neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwake yeye, aliyeko, aliyekuwako na atakayekuja, na zitokazo kwa roho saba zilizoko mbele ya kile kiti cha enzi. Sasa tunafikia kwenye mambo ya kisiri na sehemu zenye kilindi za ile mifano. Kimeandikiwa yale makanisa saba yaliyoko Asia Minor yalikuwa yalikuwa zile zile nyakati wakati huo zilikuwa zile siku za usoni, na yaliyatukuza na, na kuyasifu kwa sababu ya kazi zao na yale yaliyokuwa yamefanya lakini, sasa kimeandikiwa hayo makanisa, yale makanisa saba yaliyoko Asia Minor. sasa Asia Maina ama ndogo haikuwa ni Asia yote, bara la Asia, ilikuwa ni sehemu ndogo tu. Wao wanadai ni mahali ya pata ukubwa wa jimbo la Pennsylvania, mnaona, ama kitu kama hicho, ama Indiana, mahali padogo tu, ambapo haya makanisa saba yalikuwa kulikuwa na makanisa mengi zaidi hayo wakati huo, na ila ilionyesha sifa zao. Sasa ninasoma hapa kile nilichopata kutokana na kusoma kwangu historia yake, naye ni amelaniwa, yeye asikiaye na ama asiye yasikia. na na sasa inafikia kwenye wakati wa kifungu hiki cha nne ambacho tunataka kuelezea jambo fulani hapa, kutoka kwake aliyekuwako na aliyeko na atakayekuja, naye ana roho saba kutoka kwa wale roho saba walioko mbele ya kiti chake cha enzi. Sasa hao roho tutawafikia baadaye. Sasa hapa tunaelezea, kama ukiangalia mle mle ndani pia kwenye kifungu cha saba ama kifungu cha nane, yeye anarudi tena na kusema akielezea tena. Sasa angalieni yale makanisa saba yameandikiwa kutoka kwake aliyeko, aliyekuwako, na atakayekuja. Aliyekuwako wakati mmoja, aliyeko sasa, na atakayekuja sasa. Yeye anaonyesha hapa nini yake, ye, yenye sehemu tatu, madhihirisho yake yenye sehemu tatu ya kazi yake. Sasa kama utachukua kifungu cha nane tutakifikia katika dakika moja tu, tutakichukua kifungu cha nane mimi ni Alpha na Omega, mwanzo na mwisho, asema Bwana aliyeko, aliyekuwako na atakayekuja, Mwenyezi. Sasa tunakiangalia kifungu cha nne na cha sita vyote viwili ni kitu kimoja kimoja. Yeye anasema kwake yeye, aliyekuwako, aliyeko, atakaye kuja. Yeye anajaribu kuweka nini mbele ya kanisa? Uungu wake. Siku hizi watu wanajaribu kumfanya na na nabii. Yeye ni zaidi ya nabii, na watu wengi wanajaribu kumfanya miungu watatu. Yeye si miungu watatu. Yeye ni Mungu mmoja aliyeishi katika ofisi tatu, madhihirisho matatu ya Mungu yeye yule sasa. Kumbukeni, huu ndio ufunuo, na yeyote asikiaye wala hayashiki maneno ya kitabu hiki, sehemu yake itaondolewa katika kitabu cha uzima. Yesu hajifunui mwenyewe kama miungu watatu, bali Mungu mmoja na ofisi tatu. Lo litakolea, baada ya kitambo kidogo tutakapofikia kwenye nyakati hizo za kanisa na kuona walipolipotezea. Jambo hilo lilisababisha mgawanyiko mkubwa kwenye baraza la Nikea. Wote wawili walivuka mipaka na walifanya jambo lilelile -lile, katika siku hizi za mwisho tena, kama vile tu lile baraza lililotangulia Nikea, tena maana kutakuwako na lingine, kwa hakika tu kama ninavyosimama hapa, makanisa ya kikatoliki na ya kiprotestanti yataunganisha kitu fulani pamoja ama kukubaliana pamoja. Ebu mwangalieni Askofu Mkuu wa Kanti Bari kule. Sasa ayo yote yanarudikana moja kwa moja pamoja, wala hakuna fundisho la miungu watatu katika Bibilia, kuna Mungu mmoja na imefunuliwa hapa katika kitabu cha Ufunuo kwamba kitabu chote rasmi cha maandiko huenda kikathibitishwa hapa, naye Kristo akatia muhuri wake juu yake. Hiki ndicho kama mtu yeyote akiondoa au kuongezea huyo ataondolewa katika kitabu cha uzima kwake. Kwa hiyo kwa likaribieni hili, siyo kwa mawazo finyu. Likaribieni hili kwa moyo wazi na nia wazi. Sasa kwenye baraza la Nikea wanafikia maamuzi mawili makubwa kwenye loo. Wengi wao katika siku hizo za wale wazee wa kanisa la mwanzoni walikuwa na maoni mawili yasiyo na kadiri. Moja la hayo lilikuwa ni Mungu wa utatu wa utatu, na hilo lingine lilikuwa ni Mungu mmoja, na wote wawili wakaibuka na wakatoka wakiwa watawi, matawi mawili manyofu yametokeza namna hiyo, utatu ukawa ni mahali pa tu wa miungu wa tatu. Wa umoja wakawa ni umoja wakiwa wamekosea kadri tu ya hao wengine. Kwa hiyo wote walienda kombo, bali mumu humu inafunuliwa ile kweli. Yesu asingaweza kuwa baba yake mwenyewe, wala kama alikuwa na baba nje ya Roho Mtakatifu basi yeye ni mwana haramu wala sio Roho Mtakatifu alimzaa yeye, naye alisema Mungu alikuwa ni ndiye baba yake. Kwa hiyo Roho Mtakatifu na Mungu, hiyo ni Matayo moja kumi na nane. Endapo Roho Mtakatifu na Mungu, wala budi kuwa ni mtu yule yule, la sivyo yeye alikuwa na baba wawili, naye aliitwa Imanueli, ambalo ni Mungu pamoja nasi. Yeye alidai wakati alipokuwa hapa duniani kwamba yeye na baba walikuwa ni mmoja Nina maandiko yote yaliyoandikwa hapa, kusudi mpate kuyapata kama tulikuwa na swali hili ama kitu fulani. Sasa wakati alipodhihirishwa hapa, kama ofisi yenye sehemu tatu ya utu wake, yeye aliyekuwako, yeye aliyeko, yule atakayekuja, Mwenyezi. Sasa hakuna miungu watatu hapo, kuna Mungu mmoja na katika baraza la Nikea ya kufanya jambo hili kusudi hili litendeke, iliwabidi kuchukua utatu, kwa sababu katika ulimwengu wa Kirumi walikuwa na miungu wengi, waliomba mababu wao waliokufa. Ninayo hiyo historia papa hapa, ambapo tunaweza kuinukuu. Mnaona, waliomba mababu wao waliokufa. Hiyo ndiyo sababu hao wana mtakatifu Cecilia na mtakatifu Markus na mtakatifu mtakatifu mtakatifu mtakatifu mtakatifu mta mta. Wakati mtume Petro alisema kuna mpatanishi mwingine kati ya Mungu na wanadamu, ila mwanadamu Kristo Yesu mmoja, ili wabidi wawe na Mungu wa utatu. Kwa hiyo wao walikuwa na Jupiter, Marsi Venasi, wala haikuwa sawa kuwaweka wote katika Mungu mmoja, kwa hiyo wakampasua tu na wakafanya ofisi tatu za Mungu kuwa ni miungu watatu mbalimbali, lakini yeye anasema dhahiri hapa katika Ufunuo yeye ni nani? Mimi ni yeye aliyekuwako, yeye aliyeko na yule atakayekuja, mwenyezi tutalipata baadaye kidogo. Hapa yeye alisema, mimi ni Alfa na Omega, a mpaka z. Yote hizo alfabeti za Kiunani ni nyororo ya mabondeni, uwa la uwa ndani, Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, yeye aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja, shina na mzao wa Daudi, yeye ni Mungu Mungu bil Timoteo wa kwanza 3:16 bila ubishi, siri ya utaua ni kuu, kwa maana Mungu alidhihirishwa katika mwili, akaonekana na malaika, akaaminiwa ulimwenguni, akapokelewa juu tukufuni. Mungu sio mtu wa tatu ama nabii, bali Mungu mwenyewe alidhihirishwa katika umbo la kibinadamu. Sasa huu ni ufunuo, kumbukeni. Sasa Mungu hapo mwanzo alikuwa ni Yehova Mkuu aliyeishi katika nguzo ya moto iliyoning'inia juu ya Israeli na kuwaongoza. Huyo alikuwa ni Mungu malaika wa agano. Alishuka mlimani, mlima mli wote ukawaka moto. Moto uliruka kutoka mlimani na kuandika zile amri kumi. Yeye aliitwa ubaba wa Mungu kwa watoto wake, jamii yake ya watu waliochaguliwa Wayahudi. Ndipo Mungu yuyo huyo alidhihirishwa katika mwili uliozaliwa na bikira ambao aliumba kwenye tumbo la uzazi la Mariamu na akaishi na kufanya maaskani na kuitandaza hema yake, tuseme, miongoni mwa wanadamu. Basi Mungu yuyo huyo alifanyika mwili, akakaa miongoni mwetu. Biblia ilisema hivyo, Mungu alikuwa ndani ya Kristo. Mwili ulikuwa ni Yesu. Yesu, ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Uwezi kumfanya watu watatu. Sasa usibatize kwa miungu watatu, kuna Mungu mmoja. Mnaona, Mungu mmoja. Sasa Mungu yuyu huyu alifanyika mwili. Yeye yeah, alisema nalitoka kwa Mungu, ninaenda kwa Mungu. Baada ya yeye yeah, yeah, kutoweka duniani kwa mauti yake kufikwa na kufufuka na kupaa, Paulo alikutana naye akienda zake na Damaski wakati angali alikuwa akiitwa Sauli. Ndipo sauti kaja na kusema Sauli, Sauli mbona una unaniudhi mimi? Akasema una ni wewe? Akasema mimi ni Yesu. Naye alikuwa ni nguzo ya moto, nuru iliyoyafumba macho ya, ya huyo mtume alikuwa amegeuka Yesu yule yule alikuwa amegeuka akawa Mungu Baba tena. Hiyo ndiyo sababu alisema hapa mimi ni mwenyezi katika umbo lile lile alilokuwamo kabla hajafanyika mwili na mwili wake alimoishi ulioitwa uli, uli Yesu, mtu tunayemjua Yesu. Sasa kama vile wengi wenu wapendwa wa umoja mnavyobatiza katika jina la Yesu, mmekosea. Kuna mamia ya mayesu ulimwenguni leo hii, bali kuna Bwana Yesu Kristo mmoja tu yeye alizaliwa Kristo na Yesu wengi, nimekutana na wengi wao, bali kuna Bwana Yesu Kristo mmoja tu. Yeye ye ni Mungu. Basi Baba, Mwana na Roho Mtakatifu si majina, hizo ni sifa zinazoambatana na jina moja. Wanabatiza jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Baba si jina na Mwana si jina, wala Roho Mtakatifu si jina, ni sifa ha. Kama vile mwanadamu hivyo ndivyo alivyo Roho Mtakatifu mwanadamu, ama roho mta, Roho Mtakatifu. Alafu wanasema katika jina la Baba. Waangalieni akina baba na wana wa wana wenu, waangalieni wanadamu walio humu ndani. Mnaona Baba, Mwana na Roho Mtakatifu si jina, ni sifa inayoambatana na jina la Bwana Yesu Kristo. Hivyo ndivyo lile kanisa la kimitume lilivyobatiza hapo mwanzo nami nitamwomba mtu yeyote atoe fungu moja la maandiko ama wakati mmoja katika historia ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika kanisa la Kikristo kwa njia nyingine yoyote ila katika ila katika jina la Yesu Kristo, mpaka kat kanisa Katoliki lilipoundwa, nao wakachukua baba, mwana na roho mtakatifu, ikawa kanuni ya imani. Sasa li ila tena historia yenu, baadhi wana historia, na mwako kuna kitu kama hicho. Baada ya 304 AD 304 ulitokea ubatizo wa utatu wa Mungu wa utatu Mungu baba Mungu mwana Mungu Roho Mtakatifu ni upagani. kabla juma hili alija kuisha, nitalisoma kutoka kwenye vitabu na kuwaonyesha kwa Biblia. Tunazungumza asubuhi leo juu ya ufunuo na kuthibitisha mahali ulipoingilia na jinsi ulivyoanza kuwako. Rudi kwenye ile kweli. Ndugu, tuko katika siku za mwisho. Ngojeni mpaka tutakapolifikia kanisa hilo la Efeso na kulifananisha na la Laodikia, tuone yaliyotukia kati yao. Mtaona jinsi kitu hicho kilivyojipenyeza ndani. Alipofikia wakati wa Luther, kasema unalo jina kwamba unaishi, bali umekufa. Neno lenyewe sardi linamaanisha kufa walilipoteza katika ile miaka elfu moja mia tano ya nyakati za giza kila moja ya makanisa hayo lilidumisha hilo mpaka wakati huo ndipo walipofanya lile baraza la nikea la mia sita na sita kisha wakaliangamiza jina hilo na kufanya miungu watatu kutoka kwake ye alisema hapa mimi ndimi aliyeko wako yeye aliyeko na atakaye kuja mwenyezi hakika ye alikuwa na utu wenye sehemu tatu duniani alipokuwa duniani alikuwa kiumbe mwenye sehemu tatu duniani alikuwa ni nabii yeye pia mbinguni ni kuhani, na atakaporudi duniani tena, yeye atakuwa ni mfalme. Nabii, kuhani na mfalme. Yeye aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja. Aliyekuwako alikuwa ni Yesu, nabii. Aliyekuwako sasa ni kuhani, akitoa dhabihu za kiroho, kuhani mkuu anayeweza kuguswa na mambo ya udhaifu wetu na kujifunua mwenyewe na kuthibitisha kwamba yeye yuko miongoni mwetu Nabii, kuhani na mfalme, bali Mungu mmoja. Wakati alipokuwa duniani, yeye alikuwa ni nabii, neno, shahidi mwaminifu, Biblia inamwita baadaye kidogo, shahidi mwaminifu ni nabii yeye alikuwa kuhani, na wakati yeye ni kuhani sasa, na atakapokuja atakuwa ni mfalme. Kama mtafungua msome Ufunuo kumi na tano tatu mnaweza kuona katika Ufunuo kumi na tano tatu Hebu tufungue hapa tuone yale yeye, kama atakuwa mfalme, kama yeye ni mfalme wakati atakapokuja. Sasa tunaenda kwenye Ufunuo mlango wa kumi na tano na kifungu cha tatu nao waliimba wimbo wa Musa, mtumishi wa Mungu, na wimbo wa mwana kondoo wakisema, ni makuu na ya ajabu matendo yako e Bwana Mungu mwenyezi; ni za haki na za kweli njia zako e mfalme wa watakatifu. Yeye yeah, alikuwa nini duniani? Nabii Watu walijuaje kwamba alikuwa ni nabii? Alifanya ishara ya masihi ambaye alikuwa ni nabii. Loo, jina la Bwana libarikiwe! Walimkosaje? Kwa sababu walikuwa wakitazamia kitu kingine, naye alifanya ishara ya masihi, wala wasingeisikia yeye. Alikuwa ni nabii. Musa alisema, Bwana Mungu wenu atawaondokeshea nabii mithili yangu, itakuwa kama hawatamsikia nabii huyu, watakatiliwa mbali kutoka miongoni mwa watu. Yeye alikuwa na nabii duniani. Sasa kwa sababu alikuwa ni nini, nini? shahidi mwaminifu wa neno la Mungu, amina. Yeye alikuwa ni neno la Mungu lililodhihirishwa. Yohana Mtakatifu mlango wa kwanza, hapo mwanzo alikuwako neno, huyo neno alikuwa pamoja na Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili akakaa miongoni mwetu. Yeye alikuwa shahidi wa kweli na mwaminifu kwa neno la milele la Mungu alikuwa ni neno, alikuwa ni neno la Mungu, na jiwa ni neno. Yeye alikuwa ni nabii, kwa maana neno la Mungu lilipitia kwake. Alikuwa aseme jambo hilo tu, siwezi kufanya lolote kwa nafsi yangu, pale anayonionyesha Baba kufanya. Si mimi nizifanyaye hizo kazi, bali ni Baba anayeishi ndani yangu, yeye anazifanya hizo kazi. Mimi na baba yangu ni mmoja, baba yangu yu ndani yangu, alisema Yesu, yule mwanadamu ile masikani Mungu ana sifa nyingi. Yehova, Yehova ire, Rafa, Manase, lo nyingi yeye ana majina ma saba ambatani ya ukombozi. Ana sifa nyingi ni nyoro ya mabondeni, uwa la wandani, nyota ya asubuhi, Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, yote hayo. Bali ana jina moja la kibinadamu. Mungu alikuwa na jina moja tu, na hilo lilikuwa Bwana Yesu Kristo. Wakati alipozaliwa Kristo Bwana, siku nane baadaye, Roho Mtakatifu aliita jina lake Yesu. Mama yake alimpeleka akatairiwe na kumwita Yesu. Alizaliwa Kristo kama vile nilivyozaliwa Branham. Nilikuwa Branham wakati nilipozaliwa ndipo nikapewa jina la William. Amina, naye alizaliwa Kristo mwokozi. Ndipo alipokuwa na umri wa siku nane akapewa jina la Yesu. Naye alikuwa Bwana wa utukufu aliyedhihirishwa. Kwa hiyo yeye ni Bwana Yesu Kristo, Mungu wa utukufu aliyedhihirishwa miongoni mwetu mfalme mfalme wa watakatifu, sio mfalme wa ulimwengu. Sasa yeye ni mfalme wa watakatifu. Tunao wafalme wa duniani juu ya hao watu, lakini tunaye mfalme pia, pamoja na ufalme. Hiyo ndiyo sababu tuta ndiyo sababu tunatenda tofauti kama nilivyosema sio muda mrefu uliopita kuhusu mke wangu ni tulikuwa tukienda hapa du, dukani na su, tukaona Mujiza, karibu ni mujiza. Ulikuwa ni msimu wa kiangazi, mwanamke mmoja alikuwa amevaa gauni. Nikasema hilo ni jambo la kigeni. Nikasema kama ningalikuwa na kamera yangu ningempiga picha huyo mwanamke. Mnaona, kwa sababu sisi huyo alikuwa ndiye mwanamke wa kwanza tuliyemuona amevaa sketi. Mwajua, aliyevaa kama ipasavyo, mwanamke, wanawake wote. Akasema vema, ni kwa nini Bili kwamba watu wetu wanavaa mavazi? Ni kwa kuwa tu, tumeamriwa Nikasema, sio watu wetu, ni watu wa Mungu. Watu wa Mungu wanahitaji utakatifu. Kasema, vema. Hivi hawaendi kanisani? Nikasema kuna mama mmoja pale pale ambaye huimba kwenye kwaya katika kanisa fulani hapa. Vema, basi ni kwa nini hivyo? Nikasema ni kwa sababu hajafunzwa vinginevyo. Hiyo ni kweli kabisa. Hilo ni kanisa la kimwili, tutalifikia juma hili, kanisa la kiroho, kanisa la kimwili. Wote wanafuata mkondo wakirudi moja kwa moja kwenye kanisa mama, kama Biblia inavyosema katika Ufunuo kumi na saba. Wangefanya hivyo, wanarudi huko moja kwa moja wote wakifanya kama hilo, wakiunda madhehebu tena sisi ni, ni, ni, ni fulani tunaunda dhehebu sisi ni hili na sisi ni lile. Haikuwa hivyo hapo mwanzo, wakichukua mamlaka yote kutoka kanisani na kuyaweka juu ya askofu ama papa. Mungu yuko ndani ya kanisa lake, miongoni mwa watu wake, akijidhihirisha mwenyewe kupitia kwa walei na kila mahali. Sasa lakini katika siku hii Akasema, vema hivi sisi ni si wa Wamarekani? Nikasema, la, tunaisha hapa, bali sisi si Wamarekani, sisi ni Wakristo, ufalme wetu ni wa huko juu na kama maisha yetu yanatoka huko juu, basi tunatenda jinsi hiyo, kwa sababu tuna, tunakuja maisha yetu yametoka ya mahali patakatifu. Unaonekana tofauti, unavaa tofauti. Wanawake wa huko juu wana nywele ndefu, nao hawapaki nyuso zao rangi, wala wala hawavai kaptura. Wana wana vaa sketi na majoo marefu na magauni, nao wana nywele ndefu na kadhalika kwa hiyo ta, tabia yake inayotoka huko juu inaakisi juu yetu. Wanaume hawavuti sigara, kutafuna tumbaku, kusema uongo, kuiba. Wanakuja roho zao zinatoka mahali patakatifu wafanya watende kitakatifu, wanafahamiana kama ndugu. Jambo mm, ni hilo hilo. Sisi ni wa ufalme fulani, nasi tuna mfalme, naye ni mfalme wa watakatifu, nalo neno mtakatifu linatoka kwenye neno waliotakaswa. Ndipo mtu anapotakaswa, Kristo, Roho Mtakatifu anaingia moyoni, na anakuwa mfalme juu yao. Lo, jamani, hilo linapaswa kukolea. Lo, wakati chombo cha Mungu kilicho takaswa Kristo, mfalme, Roho Mtakatifu anapoingia ndani, na yeye mfalme ana milki yake. Amina, nao utu wako woti unatawaliwa na mfalme wa watakatifu ufalme kila ufalme duniani utatikiswa, utaangamizwa na nguvu za atomiki, bali Biblia inasema tunapokea ufalme usioweza kutikisika. Amina, huyo hapa mfalme wa watakatifu. Ninawatakeni mwone mifano ya Kristo pia katika Biblia na hapa duniani. Duniani yeye alikuwa ni nabii. Mnaamini hilo? nabii ni neno tunajua hilo neno nabii linamaanisha mfasiri wa kiungu wa neno Neno la kiungu limeandikwa, naye nabii ana roho ya kiungu ya Mungu ndani yake. Na mwajua nabii katika gao la kale aliitwa Mungu. Ni wangapi walijua hilo? Yesu alisema, kama waliwaita miungu, si imeandikwa katika Torati yenu, hao ni ninyi ni miungu. Na ikiwa waliwaita miungu ambao neno la Mungu liliwajia nabii ndani hukumuje mimi ninaposema mimi ni mwana wa Mungu? Kwa sababu aliitwa Mungu, kwa sababu alibeba ndani yake neno la Mungu. Bwana asema hivi. Kwa hiyo neno nabii linamaanisha ni nini? Fasiri ya, ya yake haipaswe ya kuchanganywa. Naona kama Mungu, yeye anasema akitokea mmoja miongoni mwenu aliye wakiroho ama nabii, mimi Bwana nitasema naye analosema, likitimia basi msikieni, kwa sababu niko pamoja naye lakini kama lisipotimia basi, msimsikie, sijamtuma. Hivyo ndivyo unavyojua hilo. Alafu basi, unaona, tafsiri ya kiungu ya neno inabidi ilingane na ufunuo huu wa mwisho kwa kanisa. Yeye ni Mungu Mwenyezi. Duniani alikuwa ni nabii ambaye ni tai. Ni wangapi wanaojua ya kwamba nabii anahesabiwa kuwa ni tai? Tai ndiye ndege mwenye nguvu kuliko wote tuliye naye, mwenye nguvu zaidi. Baadhi ya mabawa yao yananyoka futi kumi na nne, ncha hadi ncha. Anaweza kuchukua na kuruka juu sana. Hata ndege mwingine yeyote akijaribu kumfuata, angechanika manyoya, yangemtoka naye, angepasuka ange vipande. Kwa sababu gani? Yeye ameundwa specially na nini ni kuruka juu hivyo kama hawezi kuona kile anachofanya wakati akiwa huko juu? Ati wanena kuhusu jicho la mwewe, unapaswa kuona la tai. Mwewe anaweza kuenda akamwona kuku, hiyo ni kweli. Hiyo ndio shida ya badhi hawa mwewe siku hizi. Lakini nawambia, tai wenda hivi kwamba endapo mwewa alijaribu kumfuata angekufa, angepatwa na msongo wa hewa. Hawezi kufika kwenye yale mazingira ambayo tai anafikia, alafu basi anajichwa, ambapo anaweza kuona mbali sana wakati akifika huko juu. Kwa hiyo, hiyo ndio sababu Mungu aliwaita manabii wake tai. Anapanda huko juu, naye ni tai, anaweza kuona mbali sana. Naye Kristo duniani alikuwa ni tai. Alipokufa alikuwa ni kuhani. Kwa hiyo hiyo ilimfanya mwanakondoo. Hiyo ni kweli, na wakati atakapokuja tena, yeye ni mfalme, kwa hiyo atakuwa ni simba. Amina, Simba wa kabila la Yuda. Amina, yeye ye ni tai, mwanakondoo na simba. Amina, Baba, mwana na roho mtakatifu, nabii, kuhani na mfalme yeye ya, aliyekuwako aliyeko na atakayekuja kuja, Mwenyezi, Alfa na Omega, tangu mwanzo hadi mwisho, Mungu wa milele. Nataka kuwaulizeni baadhi yenu ninyi Wakatoliki wa thamani, ambao wanaita hilo uwana wa milele wa Mungu, Mungu uwana wa milele wa Yesu Kristo pamoja na Mungu, nawezaje kusema neno kama hilo? Mimi ni mpumbavu nikiwa na elimu ya darasa la saba, bali ninajua vema kuliko hivyo. Neno mwana halina budi kuwa na mwanzo. Kwa hiyo anawezaje kuwa wa milele na awe ni mwana? Umilele hauna mwanzo wala mwisho. Kwa hivyo yeye hawezi kuwa mwana, mwana wa milele alafu awe na mwanzo, maana hakuna kitu kama mwana wa milele. Mwana alikuwa na mwanzo, kwa hiyo hawezi akawa ni wa milele. Naona yeye ni Mungu wa milele, sio mwana wa milele. Utukufu Mwenyezi Yehova Yire, Yehova Rafa. Aliyedhihirishwa katika mwili, ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Na kwenye siku ya Pentekoste, wakati ile nguzo ya moto ilipowashukia watu Mliona ilijigawa nazo ndimi za moto zikakaa juu ya kila mmoja wao. Moto kama ndimi zikikaa juu ya kila mmoja, Mungu alikuwa akifanya nini? Akijigawa mwenyewe ndani ya kanisa miongoni mwa kila mmoja, akiwapa wanawake, wanaume na hao wote, ilikuwa ni sehemu za Roho wake, akijigawa mwenyewe miongoni mwa kanisa lake. Mtu anawezaje kuja huko na kusema mtu mtakatifu ni papa, mtu mtakatifu ni askofu, mtu mtakatifu ni Kristo? Roho Mtakatifu ndani yetu, unawezaje kusema wale hawana neno la kusema? Kila mmoja wenu ana jambo la kusema, kila mmoja wenu ana kazi ya kufanya, kila mmoja wenu hana budi kubeba ujumbe utukufu. Roho Mtakatifu alijigawa kwenye siku ya Pentekoste, Mungu akijigawa mwenyewe Siku hiyo mtajua ya kuwa mimi ni ndani ya Baba, Baba ndani yangu, mimi ndani yenu, nanyi ndani yangu. Siku hiyo Roho Mtakatifu juu ya wote, ndani ya wote, kupitia kwa wote. Amina hilo hapo. Roho Mtakatifu ana haki ya kwenda mahali popote atakapo, juu ya mtu yeyote atakaye. Haikulazimu kuchukua yale askofu fulani ama kasisi fulani asemayo. Yeye ndiye kuwani wetu pekee, kweli kuwani mkuu, sasa nabii, kuani na mfalme sasa na Yesu Kristo ambaye ni shahidi mwaminifu, mzaliwa wa kwanza katika wafu, tutalifikia hilo na mtawala wa wafalme wa nchi. Kwake yeye aliyetupenda na kutuosha na dhambi zetu katika damu yake mwenyewe. Neno kuoshwa hapo kwa kweli, katika Kiyunani linamaanisha kufunguliwa. Alitufungulia kutoka kwenye nini yetu, tulikuwa tumefungwa duniani na dhambi zetu, tusingeweza kuona, tusingeweza kusikia, hatukuwa na dhana ya mbingu wala chochote kile. Lakini wakati ile damu iliposhuka chini, iliukata ule ukanda, nasi tukafunguliwa. Lo, nilisoma hadithi wakati mmoja, ni naweza kuenea hapa vizuri. Mkulima mmoja ali mnasa kunguru na kumfunga, naye akasema nitawapa fundisho hao kunguru wengine. Kwa hivyo akamfunga maskini huyo kunguru na, na mguune kwa kamba, ndipo maskini kitu hicho nusura kife kwa njaa. Alikuwa mnyonge sana, ilikuwa ni vigumu kwake kutembea. Hivyo ndivyo baadhi ya madhehebu haya na makanisa yamewafunga watu sana. Uwezi kamwe tema, huu ndio umbali wote unaweza kwenda. Siku za miujiza zimepita. Naam, wewe umefungwa tu hivyo tu, hakuna kitu kama Roho Mtakatifu, yani ni kwa lugha kama alivyozoea kufanya yeye. Ni Mungu, yeye ni yeye yule tu, jana, leo na hata milele Waebrania 13 nane. Akiishi katika makanisa yote kutalifikia baada ya mandhari ya asubuhi ya leo. Mnaona, yeye ni Mungu anayeishi katika kila wakati wa kanisa. Yeye ataishi katika kila wakati wa kanisa na ataishi ndani ya watu wake kama milele, kwa kuwa tunao sasa ndani yetu uzima wa milele. Kwa hiyo dhehebu hili lilikuwa limefunga kabisa. Mnaona, yeye siku za mivia zimepita, hakuna kitu kama ubonyaji wa kiungu. Ja, maskini jamaa huyo alichechemea hata akawa mnyonge sana. Ilikuwa ni vigumu kutembea. Ndipo ikawa siku moja mtu mzuri alipitia hapo na akasema, unajua, maskini kunguru yule ninamuhurumia sana. Hata hivyo, wenda alikuwa akitafuta mahindi yake, lakini hiyo ndio ilikuwa njia pekee anayojipatia riziki, hana budi kupata chakula. Kwa hiyo hakujua vinginevyo, yeye yuko huko nje tu akitafuta nafaka. Kwa hiyo kama basi, alichukua nini yake, ndipo akachukua kisu chake na kumfungulia masikini kunguru huyo. Nanye mwajua, hawa hapa, wakaja hao kunguru wengine, wakaja pale wakasema, hii makunguru Johnny, himatwende kusini hadi ya baridi na kuja Mnajua nini? Huyo kunguru angeenda tu mbali aliyoweza kwenda huko nje. Asana, siwezi kufanya hivyo. Sisi si kwa ajili, si kwa ajili yetu siku hizi <laughs> kamwe hatuwezi kufanya hivyo. Mnaona, alikuwa amefungwa kwa muda mrefu sana, hata alifikiri alikuwa angali amefungwa. Mnaona, na hivyo ndivyo ilivyo na watu wengi, mmefungwa sana na kanuni za imani na madhehebu, kutoka kwa maskini yule na makaaba wakale huko nyuma akiwambia kwamba Yesu Kristo si yeye yule, wala hakuna kitu kama ubunyaji, hakuna ubatizo, ubatizi wa Roho Mtakatifu, hakuna upuuzi kama huo, akijaribu kumwambia nini hayo. Mmefungwa kwa muda mrefu sana, hata mgali mnafikiri mmefungwa mtu mwema, Kristo alitoa damu yake kutusafisha na kutufungulia kutoka kwenye dhambi zetu. Dhambi ni kitu gani? Nitamwomba mtu yeyote niambie, dhambi ni nini? Dhambi ni kutokuamini. Hiyo ni kweli, yeye asiamini amehukumiwa tayari, nayo dhambi yako ndicho kitu pekee kinachokuzuia usiwe huru. Ni kwa sababu Mungu alikukatilia mbali na kutokuamini kwako. Bali umefungwa sana na kanuni za imani, hata ungali unafikiri umefungwa unakufa tu kwa njaa. Unaona, ukienda kwa kuchechemea, mimi ni mpresibaiteri, mimi ni methodisti, methodisti, mimi ni mimi ni mbaptisti, wananiambia mimi ni wa Church of Christ, siku za miujiza zimepita, hakuna kitu kama hicho. Ewe maskini kuguru anayekufa kwa njaa, mbona usije asubuhi ya leo? Kwa nini usiruke uende? Haleluya! Inuka kwa mbawa asubuhi, uruke uende kwenye jua la haki lenye uponyaji katika mbawa zake. Amina. Jambo ndilo hilo, jambo ndilo hilo, ndugu, dada. Lo, yeye ambaye mwana memkatilia mbali akawa huru, ni huru kweli. Na mbwada vema, mchungaji wangu, hakuna kitu kuhusu hilo. Bibi ilisema uko huru, iyo ni kweli, uko huru. Kanisa langu, vema, katiliwa mbali, uwe huru. Ametuoshe na kutufungulia kutoka kwenye madhehebu yetu katika damu yake mwenyewe na ametufanya huru, tupate kujiwazia wenyewe na kujitendea wenyewe na kujitetea wenyewe na kujishughulikia wenyewe. Vema, kama ningalirudi na kumwambia mchungaji wangu ili nibidi kubatizwa tena, yeye ange nini? Vipi kuhusu uko huru? Huu ni ufunuo, unajua. Vema, uko huru kama umenyunyiziwa chumvi kidogo ya kutikisa namna hii, jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu. Iki hapa kidibwi tayari, asubuhi ya ya leo kikiwa na maji ndani yake, unaona. Na Bwana, si sawa? Kwa hiyo hujafungwa tena, uko huru, hali labda ujui hilo. Lakini hebu niwaambie, asubuhi leo Biblia ilisema alitufungulia kutoka kwa dhambi zetu, kutokuamini kwetu, tupate kuupokea ufunuo wa Yesu Kristo. Nenda zako huru. Inabidi uchukue yale ya kanisa lolote lisemayo juu yake, chukua kile Mungu alichosema juu yake, uapo ufunuo wake ukifunua yeye ni nani. Daima niliamini kwamba Mungu Baba alikuwa na ndevu ndefu, nywele nyeupe, na naye mwana alikuwa ni mtu wa maka, Hey, Adamu na yeye Roho Mtakatifu alikuwa ni mleta bahati. Ndugu huo ni upagani? Huo ni upagani endapo unaamini katika miungu watatu? Minute... Amri ya kwanza kabisa je, amri ya kwanza ni ipi? Sikilizeni enyi Israeli, mimi ni Bwana Mungu wenu, Mungu mmoja. Jambo nilo hilo. Yeye ni Mungu mmoja, sio miungu watatu aliishi katika ofisi tatu akatumika bali patatu. Yeye ni nabii, kuhani na mfalme. Yeye ni tai, mwana kondona simba. Yeye ni nyiroro ya bondeni, uwala wa ndani, nyiroro ya, ya bondeni na nyota ya asubuhi, shina na mzawa Daudi. Yeye ni kuanzia A mpaka Z. Yeye ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Yeye ni yote hayo, bali yeye ni mmoja. Yeye ni Mungu mmoja. Hizo ndizo sifa zake zinazomwendea yeye, lakini kuna Mungu mmoja. Kamwe hatukuwa na mtu ukurasa wowote wa Biblia wala katika historia mpaka kufikia kanisa la Katoliki aliyewahi kubatizwa kwa kuzamishwa katika jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu. Kama ukinionyesha ukurasa huo ama chochote kile, liandike uliwekee hapa usiku wa leo, nami nitatoka, nita kwenye kanisa hili nikisema mimi ni mnafiki nimewafundisha watu uongo. Kama unaweza kunionyesha fungu moja la maandiko, ama kuniletea historia moja, historia ya kweli itakayonionyesha ambapo watu walipata kubatizwa katika Biblia katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, ama uniletee andi ama kitabu kimoja cha historia, uh, ukurasa moja, nukuu moja katika historia ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, mpaka kwenye lile baraza la Nikea la kanisa Katoliki. Njoo niletee mimi, nami nitajibandika tangazo mgongoni mwangu na kutembea kote Jeffersonville, na wewe ukifuata nyuma na baragumu ukiipiga. Nitaandika hapo, nabii wa uongo wanayewapoteza watu. Mchungaji, kama upo hapa asubuhi ya leo, uke, u, ungefanya hivyo unapaswa kuniruhusu nikufanyie hilo. Unaona? Njoo ukanionyeshe, lakini unaogopa. Sasa ni kitu gani? Huu ndio ufunuo. Huu ndio ufunuo, naye huyu ni Roho Takatifu, Kristo akituma ujumbe wake kwa makanisa. Usikieni, usikieni. Hivyo ndivyo bibilia inavyofundisha. Uliingilia wapi? Kama tu hamta kasirika umuondoke juma juma zima. Chu, chukuweni baraza ya Nikea, chukuweni babeli mbili kilichoandikwa na Hislop, chukuweni sasa historia ya Josephus. Ni sawa lakini aliandika tu aya moja juu ya Kristo. Kasema palikuwapo na mtu mmoja aliyeitwa Yesu aliyezungukazunguka huku akiwaponya watu na naye, akafa wala sivyo Pilato alimuua, na, na na ama Herode ama akamuua. Ndipo wanafunzi wakaenda wakaiba mwili wake wakauficha, ndipo basi kila usiku walienda na kukata kipande cha chake na kuula. Akasema walikuwa wala watu, kwa hiyo walikuwa wakifanya ushirika. Mnaona mawazo ya kimwili. Josephus si mtu wa kusikilizwa, lakini hebu chukua kitabu cha wafia imani cha Fox, hicho hapo kizuri na cha kweli. Kitabu cha wafia imani cha Fox, ni wangapi waliopata kukisoma? hakika nyakati za mwanzoni, cha Pemba ama ama Babeli mbili cha Islop, ama, ama baadhi ya vya kweli ama kile maarufu sana tulicho nacho ni cha baraza la Nikea, baraza lililotangulia Nikea na baraza la Nikea. Nanyi mnaona pale, huo kamwe haukutajwa. Hakuna watu yachukue maandiko matakatifu uone kama tuli kulipata kuwapo na mtu yeyote katika Biblia aliyewahi kubatizwa wakitumia wa sifa hizo jina Baba Mwana na Roho Mtakatifu? Linaonyesha miungu watatu, wa ni kwa ajili ya sherehe ya kipagani. Nao Katoliki si kitu kingine ulimwenguni ila susura ya kipagani ya Ukristo. Na kutoka kwa kanisa Katoliki walikuja Martin Luther, John Wesley, Baptist, Presbyterian na kadhalika lakini katika siku za mwisho kulikuwa na mlango uliowekwa katikati hapo ulioifungua ile kweli tena, kwamba Biblia ilisema hivyo, na yule nabii mkuu atakayekuja duniani katika siku za mwisho, na tunaamini kwamba anakuja. Angalieni, na atakuwa na kanisa. Sasa tuna tutaona jambo hili sasa. Sasa, sasa, kumbukeni, huu ndio ufunuo, huwezi kuondoa kwako. Sasa ni changamoto, jinsi gani? Mtafute mtu mmoja katika Bibilia, mahali pamoja walipopata kumbatiza mtu yeyote katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu au hata kumnyunyizia mtu yeyote. Tafuta hilo katika Bibilia kwa ondoleo la dhambi zao. Kamwe hawakufanya hawa hivyo, na kila mtu, haijalishi jinsi walivyobatizwa, ili mbidi aje na kubatizwa mara nyingine tena katika jina la Yesu Kristo apate Roho Mtakatifu. Matendo 19, Paulo alipita kati ya nchi za juu za Efeso akawakuta wanafunzi fulani akasema wanafunzi. Wanafanya mkutano mkubwa, walikuwa wakimfuata mtu mmoja, jina lake Apolo, ambaye alikuwa ni mwanasheria aliyeongoka Baptisti, anaye mwamini Yohana Mbatizaji, naye alikuwa akiithibitisha kwa maandiko ya kwamba Yesu alikuwa ndiye Kristo. Paulo alipitia hapo na kumwona Akila na Priscilla katika mlango wa kumi na nane wa matendo ndipo akaenda huko kula chakula cha jioni ama kitu kama hicho pamoja na Akila, na Priscilla. Wakamwambia juu ya mtu huyu mashuhuri, wakaenda kumsikiliza, akamsikiliza usiku. Hey, huo akasema, yeye yuko sawa kabisa. Hilo ni sawa kabisa, hilo ni zuri, lakini akasema, je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Vipi kuhusu maskini ninyi wa, wa, wa Baptisti huko nyuma mnaoamini, unampokea Roho Mtakatifu wakati unapoamini? Yeye alisema, "Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini?" Mtu fulani alisema, "Hilo alikuandikwa humo." Ninataka hilo. Nina nina Kiunani alisi papa hapa, Kiebrania pia. Biblia inasema katika Kiunani na zote mbili Kiebrania na pia katika Kiaramu, katika hizo zote tatu ninazo papa hapa zilizosema, je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Hiyo ni kweli. Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Sasa yeye alisema, hatujui kama kuna Roho Mtakatifu yeyote. Ndipo akasema mlibatizwa kwa ubatizo gani? Wakasema tayari tumebatizwa, na mtu aliyembatiza Bwana Yesu Kristo tumebatizwa katika ubatizo wa Yohana, shimo lile lile la maji, labda mtu yule yule Paulo akasema hilo halitafaa kitu. Yeye alibatiza tu kwa toba, sio kwa ondoleo la dhambi. Sasa baadhi yenu wa, um, wa umoja mnakuja huku na kubatizwa hivyo, hilo ni kosa. Mnabatiza katika kwa ajili ya wokovu. Maji hayamuokowi mtu, ni damu toba. Siyo kupitia ubatizo ili kuongoka. La bwana, kuongoka uja kwa njia ya Roho. Ubatizo ni, ni onyesho la nje la kazi ya ndani ya wokovu ambayo imefanyika. Mnaona vema? Angalieni, yeye alisema mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini. Wakasema akasema, hatujui kama kuna roho mtakatifu yeyote. Akasema, mlibatizwa namna gani? Akasema, tumbatizwa na Yohana. Akasema, Yohana kweli alibatiza kwa ajili ya toba, kwa toba. Akasema ya toba, kuwatoba, akasema ya kwamba inawapasa kumwamini yeye, mwanakondoo dhabihu itakayokuja, kumwamini Bwana Yesu Kristo. Basi waliposikia haya, walibatizwa tena katika jina la Yesu Kristo. Ndipo Paulo akaweka mikono yake juu yao nao wakampokea Mtakatifu, wakasema kwa lugha na kutabiri. Niambie, hayo si maandiko? Na unionyeshe mahali popote ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa kwa njia nyingine yoyote katika Agano Jipya ila kwa jina la Bwana Yesu Kristo. Nionyeshe Mtakatifu Agabo na wengi. Kulikuwako na wengine walioendelea kubatizwa hata kufikia wakati wa, wa, wa Baraza la Nikea na kila mmoja wao walibatizwa katika jina la Yesu Kristo. Wamishenari walilima mashamba kwa jina la Yesu Kristo, lakini wakati wa lile baraza la Nikea lilipokuja, ili wabidi kuona miungu watatu Walimshusha Paulo ama walimshusha Jupita na kumwinua Paulo, walishusha Venasi na kumwinua Mariamu. Walikuwa na kila namna ya miungu, kila namna ya watakatifu na kadhalika. Kisha wakafanya ubatizo wa utatu na kuwalisha Waprotestanti huo wa wangali wanaumeza, bali nuru za jioni zimekuja sasa. Nabii alisema itakuwa nuru wakati wa jioni Ita ita kuwa nuru wakati wa jioni, nje ya utukufuni, hakika mtaipata katika nje ya maji. Hiyo ndiyo nuru siku hizi, kuzikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubuni dhambi zenu zote, Roho Mtakatifu hakika ataingia ndani. Nuru za jioni zimekuja. Ni kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja. Mnaamini hilo? Petro alisema kwenye siku ya Pentekoste, na ijulikane kwenu enyi nyumba ya Israeli ya kwamba Mungu amemfanya Yesu huyu huyu mliyemsulubisha kuwa Bwana na Kristo. Pia kifungu cha 16 cha mlango wa pili, na Mungu amemfanya Yesu yuyu huyu, huyu mliyemsulubisha kuwa Bwana na Kristo. Pia nyumba yote ya Israeli na wajue yakini. Nilizungumza na Myahudi si muda mrefu uliopita hapa juu kwenye nyumba ya Daudi, akasema, ninyu mataifa mwezi kumkatakata Mungu katika vipande vitatu na kumpa Myahudi. Tunajua bora zaidi ya hilo nikasema, jambo ndilo hilo tu, Rabi, sisi hatumkati Mungu katika vipande vitatu. Nikasema, je, unawaamini una manabii? Akasema, hakika. Nikasema, je, unaamini Isaya tisa sita? Akasema, naam. Nikasema, je, nabii alikuwa akizungumza juu ya nani? Masi Nikasema Masi atakuwa na uhusiano gani na Mungu? akasema atakuwa ni Mungu. nikasema hiyo ni kweli, amina. Unaona haya basi, mnaona uwezi kumkatakata katika vipande vitatu. ikiwa ni wa mishonari hapa, mmoja wao anaenda hapa kwa Wayahudi na amini, mtu huyu anaeketi hapa, usijaribu kumpa Myahudi, Baba, mwana na roho mtakatifu. yeye yeah, atakwambia upenzi sana, anajua mahali nilipotoka, Baraza la Nikea, hata sikiliza hilo lakini mwache aone ambapo Mungu huyo alifanyika mwili naye ndiye Mungu pekee aliyeko. Mungu aliyefanyika mwili katika umbo la mwanadamu na kuishi miongoni mwetu kututakasa, akaondoka kusudi yeye mwenyewe aweze kuja katika umbo la Roho Mtakatifu. Mungu Baba, Roho Mtakatifu ni mtu yule yule. Biblia ilisema katika, katika, katika ukoo wa Yesu Kristo katika mlango wa kwanza wa Matayo hiyo ilisema, Ibrahimu alimzaa Isaka, Isaka kamzaa Yakobo na kuendelea kasema. Alafu basi katika hebu nisome, na ndipo sasa mtajua yale ninayonena, habari zake Matayo mlango wa kwanza na situtanini sasa, hebu tuanzie kwenye kifungu cha kumi na nane Kuzaliwa kwake Yesu Kristo kulikuwa hivi. Hivi, Mariamu mama yake alipokuwa ameposwa na Yusufu, kabla hawaja karibiana, alionekana ana mimba kwa uwezo wa Mungu baba, ili ili hilo linasema hivyo, alionekana ana mimba kwa uwezo wa nani? Roho Mtakatifu nini sem tu kuinganda, nilidhani Mungu baba alikuwa ndiye baba yake. Basi Mungu baba na Roho Mtakatifu ni roho yule yule la sivyo yeye alikuwa na baba wawili naye Yusufu mumewe kwa vile alivyokuwa mtu wa haki, asitake kumwaibisha, aliazimu kumwacha kwa siri. Basi alipokuwa akifikiri hayo, tazama, malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto akisema, Yusufu, mwana wa Daudi, usiofu kumchukua Mariamu mkeo, maana mimba yake ni kwa uwezo wa Mungu Baba. Aha. Roho Mtakatifu. Basi baba ya yesu Kristo alikuwa ni nani? Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu ni nini, hicho kilicho ndani yako? Roho Mtakatifu. Vema, huyo ni Mungu Baba pia sivyo? Amina. Hakika naye atazaa mwana nawe utamuita jina lake Yesu. Huyu hapa Mungu Baba, huyu hapa Mungu Roho Mtakatifu, na huyu hapa Mungu Mwana. Mnaona hao ni, ni miungu watatu? Bibilia iseme hivyo? Hawa wawili hawana wa, budi kuwa ni mmoja, la sivyo yeye alikuwa na baba wawili. Mnaona hawezi kuwa na baba wawili, mnajua hilo. Sasa naye atazaa mwana nao watamwita jina lake Yesu, maana yeye ndiye atakayewaokoa watu wake zao, hayo likuwa, neno, lilo, neno, na dhambi zao yote yalikuwa hayo yote neno ili itimie na Bwana kwa ujumbe wa nabii akisema, Bikira atachukua mimba naye atazaa mwana nao watamwita jina lake Immanueli, ambayo maana yake Mungu pamoja nasi. Uo ni mlango wa kwanza wa Mathayo, Mathayo 28:19 ambapo Yesu alisema ni, hey, ni mkabatize katika jina la baba mwana na Roho Mtakatifu. Jina la baba mwana Roho Mtakatifu ni lipi? Us inasema Yesu Kristo. Yesu Kristo, bila shaka ukisoma hadithi ya mapenzi ikasema Yohana na Mariamu wakaishi kwa furaha daima. Baadaye Yohana na Mariamu ni nani? Rudi mwanzo ni hadithi hiyo, upate kujua, upata hakuna kitu kama hicho, hakuna jina baba mwana wala Roho Mtakatifu, basi, ni, nani, ni jina la nani? Rudi mwanzo ni hadithi ni nani aliyekuwa akisema habari zake? Petro kwenye siku ya Pentekoste alisema tubuni, kila mmoja wenu mkabatizo katika jina la Yesu Kristo, kuondolewa dhambi. Alikuwa na ufunuo. Yohana alikuwa na ufunuo. Yesu alikuwa ndiye ufunuo, yeye alijitoa papa hapa kwenye maandiko, mimi ndimi aliyekuwako, aliyeko na atakaye kuja, mwenyezi Shush. Vema sasa hebu twende kwenye kifungu cha saba, upesi sana. Na sasa kabla hatujatoka upesi tu tuwezavyo, mwenyezi huku utukufu na ukuu na yeye hata milele na milele, amina, na kutufanya wafalme na makuani kwa Mungu baba yake, basi utukufu na ukuu na yeye hata milele na milele, amina. Unaona huo ufunuo hapo, jinsi ulivyofunuliwa, jinsi ambavyo Mungu watu huku na vichwa vyao na kuvuta nywele zao na kadhalika wakijaribu kutafuta kujua Baba, Mwana, Roho Mtakatifu ni kuwafanya watatu katika mmoja. Usivute nywele zako na kukikwaruza kichwa chako, angalia tu juu. Ufunuo kutoka juu, na hiyo ni kweli, yeye atafunua. Sio? Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni ofisi tatu ambapo Mungu mmoja aliishi ndani yake. Alikuwa katika ofisi Roho akiwa peke yake, kwa sababu mwanadamu ni kujishusha hadhi Ndipo akajifanyia mwenyewe mwili akaishi ndani yake, apate kutoa damu yake mwenyewe, sio kwa kujuana kimwili kama ilivyokuwa katika bustani ya Edeni, bali kutoa mwili, mwili mw... mumbaji na kupitia kwa mwili huo uliozaliwa na bikira, yeye alitoa damu iliyo tutakasa na kutufungua kutoka kwa kutokuamini kwetu tupate kumwamini yeye. Ndipo tunapofanya hivyo, tunapo tunampokea mwili mwetu, huyo ni Mungu ndani yetu, Mungu Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, mnaona kama tu vile nabii, kuhani na mfalme. Hicho ni kitu kila kile kema. Sasa kifungu cha saba ili ni tangazo. Tangazo ni kwamba, tazama yuaja na mawingu, na kila jicho litamwona, au pia waliomchoma, na kabila zote za dunia wataomboleza kwa ajili yake. Lo, tuna muda kiasi gani? Hilo ni zuri. Hapo ngeweza kuvumilia dakika zingine ishirini? Naam, ngeweza. Amina. Vema, sasa basi, kesho usiku wa leo tutajaribu kushika hayo mingine ya ono la lamo. Usiku wa leo leo hii tutamalizia kwenye lile tangazo. Lo, mnajisikia vizuri? Mnaipenda bibilia hii ya kale? Ni ufunuo ni ni ni kitu gani? Mungu ananyosha mkono katika kitabu hiki na kuliondoa pazia, akasema, huyo hapo nabii, kuwani, mfalme, Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, yeye ye aliyekuwako aliyeko na atakayekuja. Vitu hivi vyote ni Mungu. Sasa hebu natuondole mbali pazia kwa dakika chache. Sasa Bwana kitusaidia, tuliondoe pazia machoni mwetu na kupata tazama, yuwaja na mawingu. Sasa yeye anakujaje na mawingu? Ni wingu la aina gani? Mawingu ya utukufu, sio mmoja ya hizi radi, mawingu ya mvua, bali mawingu ya utukufu. Mtangalia ni wingu la aina gani alilokuwa amefunikwa nalo wakati Petro na hao wengine walipoona ono lake kwenye mlima wa kugeuka sura, wingu ilimfunika, vazi lake likang'aza, alikuwa amefunikwa na wingu, nguvu za Mungu. Ndo tutalifikia hilo hapa katika nyakati hizi za kanisa. Ninawaambia, lina- linafurahisha tu utu wangu wa ndani kabisa kuliwazia kile kuja kwake. Ninaiona siku hii ambayo tunaishi, ambapo hakuna kitu, hakuna matumaini yaliyosalia ila kuja kwake. Sasa tutalipata hili upesi, sasa kumbukeni, kila jicho litamuona. Sasa haukuwa ni unyakuo basi, sivyo? Mnaona haiku, ni ni yeye alikuwa akizungumzia nini? kuja mara ya pili na hao waliomchoma na kabila zote za dunia wataomboleza kwa ajili yake. Sasa tutarudi na kupata historia kidogo. Hebu turudi kwenye Zekaria na tufungue mlango wa 12 wa Zekaria. Zekaria, vema Naye Bwana akaongeza kwa kanisa kila siku wale waliokoka. Jinsi tulivyo na shukrani kwa ajili ya ufunuo mzuri wa Yesu Kristo! Hivi hamna furaha kwa ajili yake? Sasa tutaweka haya kwenye kitabu pesi tuwezavyo kwa watu, ndipo mnaweza kukipata, mkisome kwa utulivu chumbani mwenu na kadhalika, na kukisoma kabisa wewe mwenyewe. Vyema, Zekaria, Zekaria mlango wa kumi na mbili sasa wa Zekaria, nasi tu tunataka kuchukua huu oh, kwa njia ya maombi sana sasa nami ninataka kupata ili kwa ajili ya utukufu wa mungu sasa zekaria 12 hebu tuanzie kwenye kifungu cha tisa Sikilizeni kwa makini sasa. Yeye yeah, anazungumza juu ya kule kuja. Zekaria kumi na mbili, nasi tutaanzia kwenye cha tisa, katika kifungu cha tisa. Hata itakuwa Zekaria akitabiri miaka mia nne na themanini na saba kabla ya kuja kwa Kristo. Hata itakuwa siku hiyo ya kwamba, nitatafuta kuyangamiza mataifa yote yatakayokuja kupigana na Yerusalemu. Wazia hilo nami nitawamwagia watu wa nyumba ya Daudi na wenyeji wa Yerusalemu roho ya neema na kuomba, nao watanitazama mimi ambaye walimchoma. Sasa injili inarudi lini kwa Wayahudi? hapo siku ya mataifa itakapokwisha, injili iko tayari kwenda kwa Wayahudi. Lo, ningeweza laiti ningaliwa bashiria jambo fulani dogo linalokaribia kutukia papa hapa, mnaona moja kwa moja katika siku hii naona liko karibu kutukia, tutalipata katika wakati wa kanisa. Nalo jambo hili kuu linalokaribia kutokea litaendelea hata kwenye Ufunuo 11 na kuwachukua hao manabii wawili, Eliya na Musa, wakirudi tena kwa ajili ya wa Wayahudi. Tuko tayari kwa ajili ya jambo hilo, kila kitu kimekaa katika utaratibu tayari kabisa. Ujumbe huu wa mataifa kama vile Wayahudi walivyouleta kwa mataifa, mataifa wataurudisha moja kwa moja kwa Wayahudi tena, nao unyakuo utakuja. Sasa kumbukeni, hii hapa inakuja baada ya ile dhiki. Kanisa alitapitia kwenye ile dhiki, tunajua hilo. Biblia inasema hivyo, mnaona vema. Sasa yeye atamwaga juu ya nyumba ya Israeli kitu gani? Roho Mtakatifu yule yule. Naona baada ya kuondoka kwa kanisa la kimataifa, nao wanitazama wani mimi ambaye walimchoma, nao watamwombolezea kama vile mtu amumboleze avyo mwanawe wa pekee, nao wataona uchungu kwa ajili yake, kama vile mtu aonavyo uchungu kwa ajili ya mzaliwa wake wa kwanza. Na katika siku hiyo kutakuwa maombolezo makuu huko Yerusalemu na maombolezo katika, katika bonde la Megido, nayo nayo inchi itaomboleza, kila jamaa peke yake, jamaa ya nyumba ya Daudi peke yao na, na jamaa ya nyumba ya Nathani peke yao na, ja, na kila moja ya nyumba hizi peke yao, wakati watakapoona yatakayotokea, yataka, yataka yatakayotukia ya wakati yeye ya atakapokuja kwa mawingu ya utukufu katika kuonekana kwake mara ya pili, ndipo wakati wao Wayahudi ambao walimchoma, mwajua maandiko mengine yanasema walimuuliza alipata wapi majeraha haya? akasema katika nyumba ya rafiki yangu. Na hautakuwa ha tu ni wakati wa maombolezo kwa Wayahudi waliomkataa kama Masihi, bali itakuwa ni wakati wa maombolezo kwa hao mataifa walioachwa huko nyuma, ambao wamekubali ambao wamemkataa kama Masihi. Wao wa siku hizi watakuwa wakiomboleza na kulia. Mwanamwali alielala atakuwa analia. Hilo ni kanisa lililokataa kupata mafuta katika taa yake. Kulikuwa wako na wanawali kumi waliotoka wote, wakiwa ni watu wazuri, lakini watano kati yao walikuwa na mafuta kwenye taa zao, au wengine watano walikuwa ni watu wazuri watu wazuri, bali walikosa kuwa na mafuta katika taa zao, nao wakawa, wakawa, wakatupwa kwenye giza la nje ambako kutakuwa na, na kilio kuomboleza na kusaga meno. Hili hapa watakuwa wanalia. Biblia ilisema hapa watakuwa wakilia na kuvunjika mioyo sana. Mpaka hata hapa ni nitawapa wa lingine, Mwanzo wa 45. Kama mkitaka kufikia hilo, hebu tuliende kwa dakika moja tu na kusoma hayo pia katika Mwanzo ni nini, naamini cha mlango wa 45 wa Mwanzo ningetaka kupata hili hapa, Yusufu akijitambulisha kwa watu wake, nasi tunalipata hili kuonyesha tu mimi mifano ya ya yale yatakayotukia katika siku hiyo, ndipo tutafunganisha tuta pamoja hapo. Yusufu hakuweza kujizuia mbele yao waliosimama karibu naye, akapiga kelele na kusema, muondoi muondoeni kila mtu mbele yangu. Sasa kumbukeni, Yusufu akijitambulisha mwenyewe alipiga kelele, kila mtu aondoke mbele yangu. Wala hakusimama mtu pamoja naye Yusufu alipojitambulisha kwa nduguze, akapaza sauti k kalia nao wa Misri na nyumba ya Farao akamsikia. Hapana bude lipiga kelele sana. Yusufu akawaambia ndugu zake, mimi ndimi Yusufu, baba yangu angali hai bado? Wala ndugu zake hawakuweza kumjibu, maana walingi wana hofu mbele yake. Yusufu akawaambia ndugu zake, songeheni karibu nami tafadhali. Basi wakakaribia, akasema, mimi ni Yusufu, ndugu yenu ambaye yule mlie yule mlie ni uza kwenda Misri. Basi sasa, msihuzunike wala msiudhike nafsi zenu, kwamba mme mmeniuza huku, maana Mungu alinipeleka mbele yenu kuhifadhi maisha ya watu. Lo, ni nzuri jinsi gani kwa maana miaka hii miwili njaa imekuwa katika nchi, na itakuwa isiyo na kulima wala kuvuna. Mungu alinipeleka mbele yenu kuwahifadhia masazo katika nchi na kuwaokoa ninyi kwa wokovu mkuu. Hebu nichukue tu sasa na kulinganisha hayo na Zekaria wa kumi na mbili kwa dakika moja tu. Sasa tunajua hilo katika mfano. Kama ukifundisha mifano basi daima utakuwa sahihi. Nafikiri katika, katika mfano sasa, Yusufu kat... wakati alipozaliwa yeye alichukiwa na ndugu zake, hiyo ni kweli. Sasa nataka kuwaonyesha Yusufu anawakilisha kanisa lililojazwa na Roho. Yusufu alichukiwa na ndugu zake. Kwa nini? Kwa sababu alikuwa ni wa kiroho. Yusufu asingeweza kujiepusha kwa sababu angeweza kuona ono asingeweza kujiepusha kwa sababu aliota ndoto, mnaona, na angeweza kufasiri ndoto yeye. Hicho ndicho kilichokuwa ndani yake, asingeweza kuonyesha kitu kingine chochote ila kila kilichokuwa ndani yake. Vema basi ndugu zake wakamchukia bila sababu, lakini baba yake alimpenda kwa sababu baba yake alikuwa ni nabii. Naona jinsi ilivyokuwa kwa, kwa Yesu. Mungu alimpenda mwanawe, lakini hao ndugu hao Mafarisayo na Masadukayo walimchukia kwa sababu angeweza kuwaponya wagonjwa na kutabiri mambo na kuona maono, kufasiri. Mnaona ninalomaanisha? Walimchukia pasipo sababu. Nao walifanya nini na Yusufu? Walijifanya alikuwa amekufa, nao wakamtupa shimoni wakachukua koti lililojaa damu la rangi saba ambalo baba yake. Kuna rangi saba tu katika upinde wa mvua, na upinde wa mvua tunajua ni nini, ambao tu, tutaufikia baadaye kidogo, nafikiri usiku wa leo upinde huu wa mvua juu yake hapa, Yesu ambapo alionekana kama jiwe la yaspi na akiki, na upinde wa mvua. Upinde wa mvua ni agano, na hilo lilikuwa ni agano la Mungu juu ya Yusufu. Ndipo wakapaka koti lake damu, wakampelekea baba yao, naye alidhaniwa kwamba amekufa. Na lakini yeye alitolewa shimoni na kuwekwa kwenye kwenye eh, akauzwa kwa Farao, mtu fulani huko Misri, eh, na jejemedari akamweka nao. Walipofanya hivyo yeye, jambo baya likainuka dhidi yake, na wakamtupa gerezani, na huko akatabiri na kuwaambia watu wawili, ambapo mmoja angeenda na ambapo huyo mwingine angeenda, mnyweshaji na namwokaji, kulingana na ndoto zao. Kisha akainuliwa kutoka huko, akapelekwa kwenye mkono wa kuume wa Farao. Basi hakuna mtu angaliweza kumgusa Farao ila tu kupitia Yusufu ili sasa sasa ni nini hapo Yusufu? Basi alipouzwa huko kwa Wamisri, basi angalieni, kila kitu alichofanya kilimwainisha Kristo. Mwangalieni huyu mnyweshaji na mwokaji mle ndani, na wote wawili waliota ndoto. Naye Yesu alipokuwa kwenye nyumba yake ya gerezani, kumbukeni Yusufu alikuwa gerezani, naye Yesu alipokuwa kwenye gereza lake, vipi? Ameangikwa msalabani, kulikuwa na mmoja aliyeokolewa na mwingine aliyepotea. Yusufu alipokuwa katika gereza lake mmoja aliokolewa, mwingine akapotea. Pia angalieni, ndipo baada ya Yesu kuondolewa msalabani, yeye alinuliwa mbinguni na ameketi kwenye mkono wa kuume wa yule Roho mkuu Yehova hakuna mtu awezaye kumjia Mungu ila kwa njia yangu. Hakuna salamu Maria, hakuna heri huyu ama heri ule, lakini kwa Yesu Kristo, mpatanishi pekee aliyepo kati ya Mungu na wanadamu, ule mwili wa thamani ambamo Mungu alifanyia maskani miongoni mwetu, ambaye alilichukua jina la Mungu, naye Mungu akachukua jina la kibinadamu. Mungu alichukua, angalieni hapa hapo mwanzo, wakati Adamu. Kamwe siwezi kuliondokea hilo, inaonekana kana kwamba mtu fulani al, al, alipati mali fulani Angalieni hapo mwanzo, hebu niwaonyeshe jambo fulani tena. Roho Mtakatifu ananionya nifanye hivi, ninaliacha somo langu kwa dakika moja. Wakati habari za kwanza zilipofika utukufuni ya kwamba yule mwana alikuwa amepotea, Adamu, je, Mungu alimtuma malaika? Je, alimtuma mwana? Je, alimtuma mtu mwingine yeyote? Yeye alikuja mwenyewe kumkomboa mwanawe aliyepotea. Haleluya! Mungu hakuliaminisha mtu mwingine ila mwenyewe. Mungu alifanyika mwili akakaa miongoni mwetu na kumkomboa mwanadamu mwenyewe. ni tumeokolewa, Biblia ilisema, na damu ya Mungu. Mwanadamu, Mungu alikuwa Mungu asipatikana na mauti, alifanyika mtu apate kuondoa dhambi, kuwa mwanakondoo mwenyewe kuingia utukufuni ametiwa utaji na damu yake mwenyewe mbele zake ng'ambo ya pazia. Sasa Yusufu huyo anaenda Misri, na huko alinuliwa kutoka gerezani mwake hata kwenye mkono wa kuume wa Farao, naye akafanywa msimamizi basi kila kitu kilifanikiwa katika siku za Yusufu. Sasa Yesu atakaporudi, hata jangwa litanawiri li kama ua. Yeye ni mwana wa ufanisi, mfano wa Yusufu. Walimweka Yusufu katika jemedari, alimweka nyumbani mwake, kila alichofanya alifanikiwa. Alimweka gerezani, na gereza lote likafanikiwa, kila walichofanya alifanikiwa. Na wakati alipoinuliwa cheo cha juu zaidi cha farao, halifa wa farao, kila kila kitu huko Misri kilifanikiwa zaidi ya chochote kile ulimwenguni. Atakaporudi itakuwa ni nchi ya ufanisi, majangwa ya kale yatachanua na kutakuwako na chakula kila mahali, nasi tunaweza kila mmoja kuketi chini ya mtini wetu wenyewe na kucheka na kushangilia na kuishi milele uweponi mwake, hapo atakapokuja kama mfalme yeye. Yeah, alikuwa ni mwana wa Adamu, nabii. Amina. Alikuwa ni mwana wa Adamu dhabihu kuhani. Yeye ni mwana wa Adamu kama mfalme, mwana wa Daudi akiketi kwenye kiti cha enzi cha ukuu wake. Mwana wa Adamu, yeye ni vi Mungu aliyedhihirishwa kama mwana wa Adamu. Alishuka akawa mtu apate kuziondoa dhambi ulimwenguni. Alifanyika mwanadamu kama nabii, akafanyika mwanadamu kama kuhani alifanyika mwanadamu kama mfalme. Mfalme wa mbinguni, mfalme wa watakatifu, mfalme wa milele daima. Alikuwa ni mfalme daima, atakuwa mfalme, mfalme wa milele. Sasa, angalia basi, Yusufu. Kabla Yusufu hajaondoka iliwabidi kupiga baragumu kwanza, nao watu wakapiga makelele, mpigieni Yusufu magoti. Haidhuru mtu alikuwa akifanya nini, alikuwa akiuza bidhaa mtaani, parapanda, para hiyo ilipolia linamisha goti lake. Mtu alikuwa tayari tu kunyosha mkono wake kuchukua pesa zake, bali alinamisha goti lake. Yusufu alikuwa yuaja, loni mwi mwigaji mwi. Alikuwa tu tayari kuanza mchezo wake, nae angefanya nini? Ilibidi akome, Yusufu yuaja, parapanda ililia. Moja siku hizi kila kitu, hata wakati utasimama kimya. Parapanda ya Mungu itakapolia, nao waliokufa katika Kristo watafufuka, na ile asubuhi itapambazuka milele angavu na nzuri. Kila kitu kitainamisha goti, kila goti litainama na kila ulimi utakiri hilo. Anza sasa. Dhambi za watu wengine watangulia, wengine zinawafuata lakini lakini sasa angalia kilichotukia ni tukufu jinsi gani. Wakati Yusufu basi baada ya kumwoa mataifa na kupata familia Efraimu na Manase wanawe, hivi uliona, mwishowe wakati Yusufu Yakobo alipoanza kuwabariki Efraimu na Manase alipoanza kuweka mikono yake, alimweka Efraimu mkono wa kuume, Manase mkono wa kushoto, kumpa baraka za mkono wa kuume aliye mkubwa zaidi. Lakini alipoanza kuomba mikono yake ikapitana naye akampa aliye mdogo zaidi baraka za mkono wa kuume badala ya yule aliyekuwa mkono wa kuume. Ndipo Yusufu akasema, si hivyo baba. Akasema umeweka baraka juu ya Manase badala ya Efraimu. Naye akasema Mungu ameupitanisha mkono wangu. Ati nini? Kutoka kwa Wayahudi yule mkubwa zaidi, wa kwanza kuchaguliwa na Mungu, kupitia kwa msalaba zilikuja baraka, zikawarudia mataifa kumpata bibi harusi. Baraka zilikuja kupitia msalaba, kutoka kwa Myahudi hadi kwa mataifa. Walikataa, waliukataa msalaba, kwa hiyo yeye akamchukua bibi harusi wa mataifa. Sasa wakati Yusufu, kabla ya jambo hili, wakati alipokuwa aliposikia habari za ndugu zake ambao walikuwa the... nje ya ushirika kwa muda wa miaka mingi hao Wayahudi. Sasa angalieni, tunarudi kwa Zekaria sasa ambako wanalia kwa uzuni na kuomboleza na kulia kwa uzuni, na hata jamaa watajitenga na jamaa zingine watoke, waseme tulifanyaje jambo hilo, tungewezaje kama kufanya hilo, wakati wanaposema ulipata wapi makovu hayo Alama hizo mikononi mwako, hata wale waliomchoma. Atakuja katika mawingu, nao watamwona, hata wale waliomchoma, na kila nyumba itaomboleza, nao watalia, hawatajua la kufanya. Na wakati Yusufu, mnajua hadithi hiyo, wakati alipowaona ndugu zake, naye akajifanya kama kwamba asingeweza kuzungumza Kiebrania, na akamleta mtafsiri kumtafsiria, wala asingeweza kuzungumza Kiebrania, alijifanya, bali alitaka kujua na kwa hiyo wakati hatimaye siku moja walipomleta ndugu yake mdogo. Je, mliona? Benyamini ndiye aliichochea nafsi ya Yusufu. Ni kitu gani siku hizi kitakachoichochea nafsi yake Yusufu wetu Yesu? Lile kanisa dogo ambalo limekuwa huko Irani, ambalo limeshika amri za Mungu na ni watu waliozaliwa upya, ambao wamekusanyika Palestina na kurejeshwa tena ile nyota yenye ncha sita ya Daudi, bendera ya kale kuliko zote ulimwenguni. Taifa limezaliwa katika miaka iliyopita. Hiyo hapo Israeli, mataifa inavunjika, Israeli inaamka, ishara ambazo mbili ilitabiri siku za mataifa zimesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini enye mliotawanyika makwenu, siku ya ukombozi imekaribia. Mioyo ya watu inazimia kwa hofu. Hebu liangalieni tu, wote wamekuwa wazimu. Jazweni na Roho, taa yenu imetengenezwa na ni safi. Tazameni juu, ukombozi wenu umekaribia. Manabii wa wongo wanadanganya, ukweli wa Mungu wanaukana, ya kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu utukufu. Lakini ufunuo umekuja, kwa hivyo tunatembea ambapo mitume wamekanyaga mahali pao palepale pale. Kwa kuwa siku ya ukombozi imekaribia, mioyo ya watu inazimia kwa hofu. Jazweni na Roho wa Mungu, taa yenu imetengenezwa na ni safi. Tazameni juu, ukombozi wenu umekaribia. lo Lo, Yusufu wakati alipomona maskini benyamini mdogo amesimama pale, huyo ni ndugu yake mdogo. Mnamuona maskini benyamini mdogo? Sasa juu uko ngambo, ameketi kule, makabila ya ya dunia ya, ya Wayahudi wamerudi kule ambako kutago wako na mia moja arobaini na nne elfu wamesimama na e, kule kumpokea Kristu wakati watakapo mona yeye akija watasema lo, huyu ni Mungu wetu ambaye tumemngojea. Ndipo wataona nini iliyochomwa, haya yalitoka wapi? Akasema, katika nyumba ya rafiki yangu. Nao wataomboleza na watalia na kila jamaa makabila yao ya Daudi na Naftali, na wote watajitenga kila jamaa na kuomboleza wenyewe, watakapomwona amesimama hewani, yule waliemchoma. Ujumbe wake utakuwa nini? Angalieni yale aliyosema Yusufu wakati aliposema, angalieni jambo lingine. Wakati Yusufu alipowaleta hao watoto mbele zake, yeye aliwaangalia akamwona maskini Benyamini, akamwona Efraimu, akawaona hao wengine pale, Wagadi na wote na... na yale makabila kumi na mawili makabila kumi, wakati huo wamesimama mbele zake aliwaona wote wamesimama pale, alijua walikuwa ni ndugu zake. Ndipo akamwangalia maskini Benyamini mdogo, mmoja kwa mmoja, kwa lake likaanza kufurika. Alijua walikuwa ni wake. Yeye alisema nini? Kila mtu na aniache. Ilikuwaje kwa mke wake na watoto? Waliingia katika ikulu. Kanisa la kimataifa litaenda li, li, li, wapi? Kwenye unyakuo, katika ikulu, bibi harusi. Haleluya bibi harusi ataondolewa duniani katika unyakuo. Basi wakati yeye atakaporudi, bibi harusi wake hayuko, wakati anapojitambulisha mwenyewe kwa ndugu zake Wayahudi, wale waliomchoma, wale waliomkataa, lakini mke wake na wapendwa wake, marafiki wake wa karibu pale, we wenziwe waliotumwa na Mungu, alikuwa hekaluni. Ndipo alipoangalia alisema, walikuwa hawakujua, walisema lo, mtawala huyu mkuu wakaanza kuambiana mmoja kwa mwingine, loo, kuhusu mambo haya jinsi walivyofanya. Ninaamini ilikuwa ni Efraimu, ama sio Efraimu bali na, ilikuwa ni yupi sasa, ambaye ambaye alisema vema, hatukupaswa hatu kumuua ku, ku, ndugu yetu Yusufu, kasema mnaona tunapatilizwa. Rubeni, Rubeni alisema Hatukupaswa kumuua ndugu yetu, kasema, kwa sababu mnaona tunabatilizwa kwa ajili ya ya le tuliyoyafanya. Na Yusufu akisimama pale, kuwa fikiria angeweza kuelewa Kiebrania, lakini alikijua pengine wanafikiria hawezi kuzungumza kuelewa kunena kwa lugha, lakini yeye anajua yote kuihusu. Naam, yeye anajua ufalme wa kimataifa ulikuja pamoja na kunena kwa lugha na kufasiri katika kichwa cha dhahabu, kichwa cha kwanza, kabla haujaanguka. Ni kitu gani kilichomaliza kipindi hicho cha kwanza cha wakati wa mataifa? Maandiko ya mkono ya lugha zisizojulikana ukutani, na mtu pale ambaye angeweza kuzifasiri na kusema zilikuwa ni nini. Unaondoka vivyo hivyo. Amina, uliingia na unaondoka vivyo hivyo. Walidhani asingeweza kuelewa hizo lugha walizokuwa wakizungumza, bali alizijua. Wakasema, naona kile tumepata. Ndipo Yusufu akaona, basi wanajutia yale waliokuwa wamefanya. Sasa yeye anaona masikitiko yao na machuco kwa ajili ya kumkataa yeye, kwa hiyo yeye anafurika kwenye koo lake. Sasa yuko tayari kuliondosha kanisa lake duniani, alipeleke utukufuni, kisha rudi na ndipo makabila yote ya dunia yataomboleza. Walifanya nini? Rubeni hao wote walianza kulia, wakasema lo. lo. waliofia na kusema huyu, ndiye sasa, tunajua tutajuta sasa, atatuua sasa. Yeye tunajua tutaangamizwa sasa hivi, kwa sababu huyo ni Yusufu ambaye ametuacha muda mrefu sana. Huyo ni Yusufu ndugu yetu, sasa tutajuta kweli. Akasema msijikasirikie, Mungu alifanya jambo ili apate kuhifadhi uhai. Mungu alifanya nini? Kwa nini Wayahudi wakamkataa Yesu? Kusudi sisi wa mataifa, ili kwamba watu aliyowaita kwa ajili ya jina lake. Mungu alifanya hivyo kuhifadhi wayi wa kanisa lao, wa, wa mataifa, bibi harusi. Makabila yote yaliyomkataa yataomboleza, watajificha katika matundu na katika miamba na kadhalika, wakisema tufiche, tuangukie enyi milima walilikataa yeye. Jamii zote za dunia zitaomboleza kwa sababu yake, na kila jamaa katika Israeli kule itajitenga, jamaa zitajitenga moja kwa nyingine, wakisema ni kwa nini tukafanya hivyo? Tulimkataje vipi? Yule pale besimama, yule pale Mungu ambaye tumemgojea, na yule pale akiwa na alama za misumari mikononi mwake, nasi tulifanya hivyo. Hivyo ndivyo hao ndugu walivyosema hasa, moja kwa moja, kule waliporudi na kusema, yule pale Yusufu tuliyemuuza yeye, yeah, alisema mimi ni Yusufu ndugu yenu mliyeniuza Misri. Lou, waliogopa na walikuwa wakiomboleza na kulia kwa uzuni na kukimbiliana, tufanye nini? Akasema, msijikasirikie, maana Mungu alifanya haya yote. Mungu alinitanguliza Mungu aliumba watu wote, watu weupe, watu weusi, wa udhurugi, wa manjano. Kila mtu Mungu alimuumba, kila mtu alimuumba, mataifa alimuumba, Wayahudi aliwaumba wote, yote ni kwa ajili ya utukufu wake, na Wayahudi libidi wakataliwe kusudi amchukue bibi harusi wa kimataifa. Hiyo ndiyo sababu ya mifano hii yote, kusudi bibi harusi wa kimataifa na ukoo wake pamoja naye, lile kanisa tukufu la Kipentekoste lilooshwa katika damu ya mwana kondoo huku nguvu zote za ufufuo zikiishi ndani yao litapaa li, siku moja katika unyakuo unya, kwa dakika moja kufumba na kufumbua, waende kuwa uweponi mwa Yesu wakati yeye akirudi na kuondoa kila kitu, apate kujitambulisha mwenyewe kwa ndugu zake. Angalia yale maandiko yanayosema hapa katika kufunga, lo, tazama yuwaja na mawingu, na kila jicho litamwona. Sasa ananena kuhusu kuja mara ya pili, sio unyakuo. Na hao waliomchoma, mlango wa saba kifungu cha kwanza ama kifungu cha saba cha mlango wa kwanza Na kila jicho litamuona, na hao waliomchoma, na kabila zote za dunia wataomboleza kwa ajili yake. Naam, amina. Ndipo anatoa ile nukuu mashuhuri, ni nani huyu? Ni nani huyu anayepaswa kwenda kumtafuta? Mimi ni Alfa na Omega, mimi ni a na z, a na z za Kiunani, alfabeti za Kiunani. Matendo mbili thelathini na sita ni ni Petro alisema hakuna jina jingine walilopewa chini ya mbingu liwapasalo wanadamu kuokolewa kwalo ama la samahani nina linukuu vibaya alisema basi nyumba yote ya israeli na ijue yakini ya kwamba mungu amemfanya yesu huyu huyu mliyemsulubisha kuwa bwana na kristo pia yohana kumi na nne saba na kumi na mbili tomaso alisema bwana utuonyeshe baba yatutosha kasema mimi nimekuwapo pamoja nanyi siku hizi zote wewe usinijuwe kasema aliyeniona mimi amemwona baba basi wewe wasemaje unionyeshe baba mimi na baba yangu ni mmoja Time, nilisema hayo wakati mmoja kwa mtu fulani, huyo mama akasema, hebu kidogo bwana, brana akasema, wewe na mke wako ni mmoja pia. Nikasema, lakini si wa namna hiyo. Akasema samani, nika, nikasema nika, je unaniona mimi? Akasema, nakuona. Nikasema, je unamuona mke wangu? Akasema, hapana. Nikasema, basi wao ni wa namna nyingine. Yeye alisema, ukiniona mimi umemwona Baba. Kwa hiyo hilo lilitosha. Kwa hiyo katika Yohana mtakatifu ama Yohana wa kwanza tano saba hadi nane ni nyote mnayaandika mna, mna Yohana wa kwanza tano saba hadi nane Biblia ilisema mnenachi, huyu mtu yule yule aliyeuandika ufunuo huu ambao Yesu alimpa, alisema wako watatu washuhudiao mbinguni Baba, neno hilo ni neno, ni Mwana, Baba neno na Roho Mtakatifu, na hawa watatu ni mmoja. Wako watatu washuhudiao duniani, maji, damu na roho, nao hupatana, si mmoja, bali wanapatana kwa habari moja. Huwezi kuwa na baba pasipokuwa na mwana, huwezi kuwa na baba au mwana pasipokuwa na Roho Mtakatifu, kweli lakini wewe na maji, damu na roho, hizo ni elementi zinazohitajika kuingia mwilini mwake. Wakati kuzaliwa kwa kawaida kunapotukia, kitu cha kwanza kinachotukia wakati mwanamke anapomzaa mtoto mchanga ni kipi? Kitu cha kwanza ni maji. Kitu cha pili ni damu. Hiyo ni kweli. Kinachofuata ni roho. Mtoto huyo mchanga anashika pumzi yake, anaanza kupumua. Maji, damu na roho, hivyo ndivyo vinajumuisha kuzaliwa kwa kawaida pia kuzaliwa kiroho. Ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo, kuhesabiwa haki kwa imani, kumwamini Bwana Yesu Kristo. Maji, kinachofuata ni nini? Damu, kutakaswa, kusafishwa, kumtoa nje. Hapo ndipo ninyi wanazarayo mlipokosea, mlienda tu mbali huo, wala hamkuenda mbele zaidi. Chombo kilichotakaswa madhabahuni, tayari kwa matumizi, bali hakitumiki. Heri wao, zile heri, wenye njana kiu ya haki, kwa maana wataj Chombo kimetakazwa, hiyo ni kweli. Hiyo ni kama bikira. Neno bikira linamaanisha safi, mtakatifu, asegoshiwa, aliyetakaswa. Watano walikuwa na mafuta na watano hawakuwa nayo. Watano walikuwa wamejazwa na wengine walibaki tu katika utakaso. Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Ninyi nin oh, Wabaptisti, Wapresbiteri, hatujui kama kuna Roho Mtakatifu yeyote. Basi mlibatizwaje? mm -hmm. Baada ya kuweka mikono yake juu yao walipokea. Basi wakiisha kuokolewa na kutakaswa, walijazwa na Roho Mtakatifu kweli: maji, damu, roho. Yesu alikuja kuosha na kusafisha na kulitakasa kanisa, apate kuja na kuishi ndani, kwa damu yake mwenyewe. Yeye alitoa damu yake mwenyewe, iliyozaliwa na Mungu, apate kutusafisha na kuzaliwa kwetu kwa kujuana kimwili, na kutupa chombo kilichotakaswa kitakatifu, ili kwamba yeye mwenyewe apate kuja bado kitambo kidogo, na ulimwengu hautaniona tena, bali ninyi mtaniona, kwa kuwa mimi kiwakilishi nafsi nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata mwisho wa ukamilisho. Amina, kote kote nitakuwa pamoja nanyi na ndani yenu. Kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, Mungu ndani ya kanisa lo, jamani, uungu wako watatu wa shuhudi yao mbinguni, Baba Neno Mwana Roho Mtakatifu au ni mmoja? Sasa, unaweza kuokolewa bila kutakaswa? Unaweza kutakaswa na usiwe na Roho Mtakatifu? Kweli, roho ilotakaswa bila ya kujazwa, kuutakasa moyo wako, kuusafisha moyo wako pasipo kuujaza na kitu fulani. Hivyo ndivyo yeye alivyosema, roho mchafu amtokapo mtu, utembea mahali pasipo maji anarudi anakuta nyumba yake imepambwa kabisa, naye anaingia. Hali ya mwisho ya mtu huyo ni mbaya mara nyingi, mara saba kuliko ilivyokuwa kwanza. Hilo ndilo lililowapata ninyi Pilgrim Holiness wanazara na kadhalika, mlikubali ipo. Wakati Roho Mtakatifu alipokuja akaanza kunenda kwa lugha na kutoa ishara na maajabu, mlimwita ibilisi na mkazikufuru kazi za Mungu, mkaziita kitu kichafu. Basi mnaona mahali kanisa lenu lilipotokea. Ondokeni kwake ile saa imewadia ufunuo wa yesu kristo unafundishwa mungu akifunuliwa katika nguvu za madhihirisho yake ya Roho mtakatifu amina siku ya ukombozi imekaribia sasa uungu ndani yake timoteo wa kwanza 3:16 bila shaka siri ya uungu ni kuu kwa kuwa mungu alidhihirishwa katika mwili akaonekana na malaika akaaminiwa katika ulimwengu akachukuliwa juu katika utukufu. Lo, kuendelea tu na kuendelea na kuendelea, lakini tuko wapi sasa? Mwishoni mwa kifungu cha nane, usiku wa leo tunaanza kifungu cha tisa, ono la Patmo. Lo, kuna mambo makuu tuliowekewa akiba! Je, mnampenda na mpenda na mpenda Je, Mungu amejitambulisha mwenyewe kwenu? Amefunuliwa kwamba ye ni mwana wa Mungu, Yesu Kristo, Mungu aliyedhihirishwa katika mwili apate kuondoa dhambi. Anajifunua mwenyewe katika siku hizi za mwisho katika makanisa yake akijifanya mwenyewe ajulikane. Sasa mambo haya, haya ya na, yanayoendelea kanisani, angalieni muone mwishoni mwa ujumbe huu kwamba ikiwa Biblia haisemi mambo haya yatatukia vivyo hivyo hasa Angalieni kama ya kutukia vivyo hivyo kabisa katika wakati wa Efeso na wa Pergamo, Tiatira na kuendelea, kila wakati ikasema jinsi ambavyo Luther angefanya na jinsi Wesley angefanya na jinsi dhehebu hili la Pentekoste litakavyoingia katika Laodikia, hali ya uvuguvugu. Lakini katikati ya hayo yeye angewavuta watu. Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli kabisa. Tuko mwisho. Lo, ni na furaha sana na lukama nilivyojiona mwenyewe nikiondoka na kuangalia marafiki zangu na kadhalika na kuona ulimwengu nanana machafuko yaliyomo, alafu kuazia ya kwamba kuja kwa Bwana kunakaribia sana. Tuko kwenye mwisho wa wakati, nyoyo ya watu inazimia kwa hofu kila mahali, kila mtu inatisha sana. Kwenye redio wakati wote, iwe ni tayari kwa uvamizi wa angani, ingizeni ikiingizeni kile kisha mshuke mwingie kwenye chumba cha chini ya ardhi. Mtajifichaje? Na hiyo hamwezi kujificha kutoka. Kwa hiyo vema, kitu hicho kitaingia futi mia moja na hamsini ardhini kwa yapata maili mia moja na hamsini mraba. Mbona mtikiso wake mkali ungenini kama ikianguka hapa, ingetikisa Indianapolis, ianguke chini. Mbona ingeulipua tuindia na polisi vipande vipande. Imo, i, igonge papa hapa lusivili na mnaona, moja ya hizo ni vigumu kusema wana kitu gani. Mbali na hiyo, pia angalieni, awabidi kunini. Mnajua haibidi hai Urusi kufanya hivyo. Cuba inaweza kufanya hivyo mahali popote padogo sana, mahali padogo, padogo sana, kama Alcatraz huko ngambo pa pangeweza kufanya hivyo kufunika ulimwengu mzima. Jambo pekee unalopaswa kufanya ni kulenga shabaha na kuvuta kama moja. Hamhitaji jeshi lolote, nahitaji mwenda wazimu mmoja tu kufanya hivyo, aliye mikononi mwa Ibilisi. Hiyo ni kweli kabisa. Angefanya hivyo, na ndipo kitu hicho chote kimekwisha, kimekwisha basi. Lakini loho, hebu ni wape kitu hiki kilichobarikiwa. Tunapoona limekaribia hivi, tunapoona kwamba lingitukia kabla ya mapambazuko Kumbukeni, kanisa linaenda nyumbani kabla jambo hilo alijatukia. Unyakuo unatukia kabla ya hapo, sasa msije mkachanganyikiwa. Kumbukeni Yesu alisema, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, kama ilivyokuwa katika siku za Lutu. Kumbukeni, kabla mvua yoyote haijanyesha, Nuhu alikuwa ndani ya safina. Mnaona, Nuhu alikuwa ndani ya safina, alibebwa juu kupitia haya. Na sasa Nuhu alikuwa ni mfano wa Myahudi. Bali Enoku alienda nyumbani bila kufa ndipo Nuhu alipomwona Enoku akienda alijua wakati ulikuwa umewadia akaanza shughuli za safina. Hiyo ni kweli. Hiyo ilikuwa ndio ishara ya Nuhu wakati Enoku alipoenda nyumbani na mara kanisa la kimataifa likiondolewa ndipo yeye anajitambulisha kwa Israeli. Mnaona hiyo ni kweli. Kumbukeni katika siku za Lutu kama Yesu alivyosema kabla chembe moja ya moto kuipinga nchi yule malaika alisema hima, harakisha, ondoka mahali hapa, kwa kuwa siwezi kufanya lolote mpaka umekuja huku. Kabla moto wote kushuka, Lutu na familia yake walikuwa wametoka na kwenda. Kwa hiyo unyakuo utakuja kabla ile dhiki haijaingia. Ile dhiki watu wengi huzichanganya. Tutainyosha juma hili, Bwana akipenda, kwa msaada wa Bwana. Kumbukeni, mnatazamia wakati mkuu wa dhiki. Huo ulikuwa kama, mtaufananisha huo katika Biblia, huo ulikuwa ni siku za taabu ya Yakobo. Mnaona wakati alipotaabika, huo haukuwa na usharu wowote na mataifa. Mataifa hawana ushanu wowote nao, hakuna mfano wao hiyo katika Biblia. Kanisa la mataifa limenyakuliwa, nanyi mnatazamia maji kugeuka kuwa damu na vitu kama hivyo. Hilo linatokea huko kwa Israeli, tena huko nyuma, pamoja na Musa na Eliya. Hapo watakaporudi Eliya kwa mara ya nne, anarudi katika roho. Hakuna mmoja wa hao aliyekuwa amekufa ama nini? Musa alikufa, hawakujua mahali walipomzika, ilimbidi kufufuliwa mahali fulani kati, kati ya hapo na kule, maana kwenye mlima wa kugeuka sura huyo hapo amesimama akizungumza na Yesu, sivyo? Mnaona, kwa hiyo watarudi na kuuawa na kulala kwenye mtaa wa kiroho unaoitwa Sodoma, ambapo Bwana wetu alisulubiwa Yerusalemu. Watakuwa wakiwa hubiria wa, waki wa, wa Yahudi na kuipiga inchi na kuzifunga mbingu na kadhalika namna hiyo, na, na mwisho wa huduma ya mataifa utaendelea na kuungana na hiyo nao wa mataifa wataenda nyumbani na huduma hiyo itaendelea. Kutakuwa na maangamizi ya vitu vyote, theluthi mbili ya dunia ita, e, iliang, ilianguka na kila kitu kingine Wakati miili hiyo iliyokufa ilipolala kule mitaani siku tatu, angalieni ilikuwa ni ya namna gani. Angalieni picha hizi nilizopata kutoka huko Marekani ya Kusini, wakati walipomua yule mishonari wa Kipentekoste kule. Mke wake wamelala mtaani, naye pamoja na watoto wawili wadogo msichana mdogo na maskini, tumbo lake limevimba namna hiyo, hata wasinge wazika. Wakatembea pale wakaitemea wa waka mate namna hiyo kwa muda wa siku tatu ama nne. Ndugu Kopo alipiga hiyo picha, ni inazo nyumbani, naona jinsi wanavyofanya. Ndipo wakapelekea na zawadi wao kwa wao. Angalieni jinsi hilo linavyo linavyoainishwa katika Biblia, muone ni kanisa gani litakalofanya jambo hilo. Hiyo ni kweli, imekaribia kabisa, na linaingia moja kwa moja ndani kama nyoka. Sasa hivi janja tu liwezavyo kuwa ishara ya mambo. Sasa hivi, angalieni unabii Bwana alionipa mwaka wa 33, jinsi lingetendeka. Wangewaruhusu wanawake kupiga kura, katika kupiga kura wangemchagua mtu asiyefaa. Wa mambo saba yaliyotolewa na matano ya hayo tayari imetukia jambo lilofuata, lilikuwa ni mwanamke mashuhuri, kanisa mamlaka ama kitu fulani, angeichukua marekani hii kutawala kisha nikaiona tu kama majivu imelala, ambapo ilifikia mwisho wake. Ilikuwa ni wakati wa mwisho. Nilisema wangekuwa na, na mtambo ambao ungejiendesha ikuabidi kuwa na dereva nani yake ndio kwanza wa ukamilishe. Nilisema miaka kumi, kumi na mmoja. Roho Mtakatifu aliniambia lile pale kwenye karatasi, hamwezi haliwezi kukanushwa, lile pale kwenye karatasi kama vile Roho Mtakatifu alivyosema miaka kumi na moja kabla ya ile ngome ya Magnot kujengwa. Nilisema Wajerumani Marekani itanini tu, rais Roosevelt atakuwa ndiye muhuni wa hao wote, na hiyo ni kweli, alikuwa hivyo. Siokuwa udhi ninyi wana demokrasia, bali ni ninawaambia ni, ni sio mwanademokrasia wala mrepublikana sasa ni Yesu Kristo mwana wa Mungu ambaye tunanena habari zake. Mimi si mwanademokrasia wala mrepublikana, mimi ni Mkristo. Kwa hiyo basi hao, vyovyote ilivyokuwa, lakini angalieni pale basi, angalieni hapa hivi majuzi, kama mkitaka kuona jinsi hilo lilivyo kundi la mahaini kuchukua mitambo hiyo na kuikarabati, ambapo kila mara ungempigia kura bwana Nixon, ili kubidi kumpigia jamaa huyu mwingine. Wakati huo huo Ed Edgar Hoover, ali fichua mitambo hiyo. Ni wangapi wamekuwa wakisoma hayo? Mbona hakika yamejaa kwenye magazeti yote, ha, habari na kila kitu kingine. Mnaona mahali tulipo, hakuna kitu kilicho kiaminifu tena ila Kristo. Amina. Lo, kitabu hicho, hicho cha kale kilichobarikiwa hicho ndicho, hicho ndicho pekee kinacho kuambia wewe ni nani, unakotoka, una na unakoenda. Na Bwana, ni kitabu hiki kilichobarikiwa barikiwa. Lo, hilo ni unifanya ni mpende. Nanyi je Imani katika Baba, im, imani katika Mwana, imani katika Roho Mtakatifu. Wawa watatu ni mmoja. Pepo watatetemeka na wenye dhambi watamka. Imani katika Yehova ufanye chochote kitikisike. Amina. Ni siku kuu jinsi gani iliyo mbele zetu, enye marafiki. Ufunuo wa Yesu Kristo ambao Mungu alimpa malaika wake naye akaja na, na kumwonyesha Yohana ipate kujulikana kote katika nyakati za kanisa, yale tuliyowekewa akiba. Bwana na atubariki. Sasa tunaposimama kwa miguu yetu, na yeyote anayepiga piano, naomba utupe sauti ndogo tafadhali, peleka jina la Yesu sasa. Sikilizeni, kunao hapa Hapana shaka kuna wageni hapa miongoni mwetu maskanini mas asubuhi ya leo, ninawatakeni muwape mikono, walikeni waende nyumbani pamoja nanyi na kadhalika na kumkaribisha kila mtu. Ninataka kila mtu akikisha amefanya hivyo. Pia kumbukeni ibada itaanza saa moja usiku wa leo, na saa moja unusu nitakuwa nikizungumza juu ya ono la Patmo. Kesho usiku, Bwana kipenda, nitakuwa nikizungumza juu ya wakati wakwanza, wa kwanza wa kanisa Efeso, juu ya wakati wa kanisa. Sasa tutaimba peleka jina la Yesu mas... Ma maskini wimbo wa mas maskani yetu wa kupumukana. Basi hebu kila mtu aimbe sasa, vema. Peleka jina la Yesu, mtoto wa huzuni na majonzi, lita kupa furaha na faraja. Peleka kila uendako, jina la thamani luu ni tumaila duniani na furaha ya mbinguni, jina la tamani lodi tamu jinsi gani, tumaila duniani na furaha ya mbinguni. Sasa, kabla hatujaimba ubeti unaofuata, lina watakeni wa Methodist, wa Baptist, wa Pentekoste, wa Katoliki, Wanazarao, Pilgrims, wote wainyoshe mikono yao, huku upeane mikono na mtu aliye mbele yako, kando yako, nyuma yako, useme: msafiri Mkristo rafiki, nina furaha kuwa pamoja nawe hapa asubuhi ya leo. Nina furaha kufanya ushirika pamoja nawe kwenye mambo ya Mungu. Ninajua tumekuwa na wakati mzuri sana. Ninatumaini kukuona hapa tena usiku wa leo. Kitu kama hicho, unapopeana mikono na watu mbele yako, nyuma yako, karibu nawe, tukilisujudia jina la Yesu. Tuonane usiku wa leo ndugu Nevo tuonane usiku wa leo miguni, mfalme wa wafalme, mfalume mbinguni, tutamfika taji safari itakapo kamilika. Lo, jina la thamani lo, ni tamu jinsi gani, tumai la duniani na furaya mbinguni, jina la thamani lo, ni tamu jinsi gani